Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธาน ใส่ ssd เลยจ้า

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
      ท่านประธาน ใส่ ssd เลยจ้า
      แพง + ความจุน้อยอ่ะ ต้องเอามาเก็บข้อมูลด้วยครับ อิอิ
      Samsung HM641JI แรงเกือบเท่า HDD PC เลยแหล่ะ

Comment

• ทำไม Driver ที่ให้โหลดมีแต่ของ win7 ละครับ xp ไม่มีหรือครับ

Comment

• เหมือนเขาเริ่มจะตัดพวก xp อะ ส่วนมากจะได้มาก็ตามแผ่นไม่งั้นก็ต้องหารุ่นใกล้เคียงเอาอะจ๊ะ

เครื่องนี้ hd ram samsung หมดเลยจ๊ะท่านประธาน

Comment

• ผมไม่อยากไปใช้ win7 เลยมานค้างๆๆไงไม่รู้ เฮ้ออออออ

Comment

• ผมขอความรู้หน่อยครับ คือผมไม่เก่งด้านคอม คือผมงง ว่า ระหว่าง ccc กับ Driver มานต่างกันยังๆงครับ คือผมเห็น ATi Catalyst แต่ละรุ่น ออกมา มันก็มี ตัว ccc ไรมาให้ครบเลย แล้วทำไมเวลาลงแล้ว มานเปิด ccc ไม่ได้
              ผมเห็นคนโพสไว้ว่า ต้องลง ccc ตัวเก่า แล้วอัพเดตแต่ Driver เอา แต่ก่อนผมโหลดตัว 10.3 จากเวปนี้ไปลงแล้วผมเปิด ccc ได้ แต่เอาไปฟอแมตแล้วหายหมด ตอนนี้ใช้ตัวที่แถมมากับแผ่น รุ่น 4540G ท่านไหนพอจะแนะนำผมมั้งครับ และขอลิ้งตัวที่เปิด ccc ขึ้นหน่อยครับ แล้วเจ้าตัว Mobility Modder.NETเอาไว้ Mobility ATi Catalyst หรือป่าวครับ โอ้ยยยย งง ลองลงตัว 10.5 กระทู้คล้ายๆๆกัน Mobility เอาไว้ก็เปิด ccc ไม่ขึ้นเหมือนเดิม ตอนนี้ใช้ตัวที่แถมมากับแผ่นอยู่

Comment

• ไอ้เจ้า 4551G จะ ทำไว้ รันโปรแกรม จะ แร่มไหมหน๋อ

Comment

• Originally posted by news185 View Post
                  ไอ้เจ้า 4551G จะ ทำไว้ รันโปรแกรม จะ แร่มไหมหน๋อ
                  แหล่มครับใช้สามหัวอยู่คุ้มค่าดีนะผมว่า

Comment

• เคลมศูนย์ acer ศุนย์ไหนไวๆ อะครับ
                    ผมคีบอร์ด ปุ่มมันหลุด อยากจะเอาไปเคลม
                    ให้ดูเรื่องความร้อนด้วย

เปล่ยนซิลิโคน

ท่านประธานได้คอมคืนยังครับ

Comment

• ท่านประธานผมได้เครื่องและ เขาเปลี่ยน DVD RW ให้ไหม่ รู้สึกจะคนละรุ่นกับตัวเก่า ใช้ดีมากเลย

Comment

• Originally posted by XSoFTz View Post
                        ผมขอความรู้หน่อยครับ คือผมไม่เก่งด้านคอม คือผมงง ว่า ระหว่าง ccc กับ Driver มานต่างกันยังๆงครับ คือผมเห็น ATi Catalyst แต่ละรุ่น ออกมา มันก็มี ตัว ccc ไรมาให้ครบเลย แล้วทำไมเวลาลงแล้ว มานเปิด ccc ไม่ได้
                        ผมเห็นคนโพสไว้ว่า ต้องลง ccc ตัวเก่า แล้วอัพเดตแต่ Driver เอา แต่ก่อนผมโหลดตัว 10.3 จากเวปนี้ไปลงแล้วผมเปิด ccc ได้ แต่เอาไปฟอแมตแล้วหายหมด ตอนนี้ใช้ตัวที่แถมมากับแผ่น รุ่น 4540G ท่านไหนพอจะแนะนำผมมั้งครับ และขอลิ้งตัวที่เปิด ccc ขึ้นหน่อยครับ แล้วเจ้าตัว Mobility Modder.NETเอาไว้ Mobility ATi Catalyst หรือป่าวครับ โอ้ยยยย งง ลองลงตัว 10.5 กระทู้คล้ายๆๆกัน Mobility เอาไว้ก็เปิด ccc ไม่ขึ้นเหมือนเดิม ตอนนี้ใช้ตัวที่แถมมากับแผ่นอยู่
                        ถ้า XP ต้องลง Control Center 10.3 แล้วก็ลงตัวไดร์เวอร์ 10.7 แบบบ Have Disk
                        ส่วนโปรแกรมโมมันโมไม่ได้ตั้งแต่ 10.5 แล้วครับ

Originally posted by mermirud View Post
                        เคลมศูนย์ acer ศุนย์ไหนไวๆ อะครับ
                        ผมคีบอร์ด ปุ่มมันหลุด อยากจะเอาไปเคลม
                        ให้ดูเรื่องความร้อนด้วย

เปล่ยนซิลิโคน

ท่านประธานได้คอมคืนยังครับ
                        Originally posted by ScaryReaDy View Post
                        ท่านประธานผมได้เครื่องและ เขาเปลี่ยน DVD RW ให้ไหม่ รู้สึกจะคนละรุ่นกับตัวเก่า ใช้ดีมากเลย
                        ของผมยังไม่ได้เครื่องคืนเลยครับ ศูนย์ไหนไวๆบอกยากแล้วครับ - -*

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                          ท่านประธานผมได้เครื่องและ เขาเปลี่ยน DVD RW ให้ไหม่ รู้สึกจะคนละรุ่นกับตัวเก่า ใช้ดีมากเลย
                          แล้วเรื่องความร้อนนี่ดีขึ้นมั้ยครับ

Comment

• ขอ Driver 10.7 XP แบบโมหน่อยได้ป่ะครับ 32bit ครับรบกวนด้วยครับ หรือไม่ก็ 10.6 ก็ยังดี
                            Last edited by XSoFTz; 7 Aug 2010, 18:46:09.

Comment

• สวัสดีจ้าท่านประธาน มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับการ oc vga ท่านประธานใช้อยู่ได้ oc ไหม

อยากทราบผลเสียที่จะเกิดขึ้นอะจ้า

เห็นหลายท่าน oc กัน อยากทดลองบ้าง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post

ของผมยังไม่ได้เครื่องคืนเลยครับ ศูนย์ไหนไวๆบอกยากแล้วครับ - -*
                                ผมส่ง โตตัสปิ่นเกล้า คนแทบไม่มีเลย เขาบอก ที่ของผมช้า เพาะรอพัดลม จาก สุราษ

Originally posted by natoff View Post
                                แล้วเรื่องความร้อนนี่ดีขึ้นมั้ยครับ
                                cpu จากปกติ 64-70 ตอนนี้ 56-60 การ์ดจอ จากปกติ 64-70 ตอนนี้ 57-65

Comment

Working...
                                X