Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sound มีปัญหา

เวลาเปิดเครื่องแล้วเปิดลำโพง ไม่ว่าจะตอนไหน เวลาขยับเมาส์ หรือเลื่อนหน้าเว็บขึ้น ๆ ลง ๆ หรือทำอะไรก็แล้วแต่ลำโพงจะมีเสียงดังแทรกมาครับ (ดักแกรก ๆ เหมือนลำโพงแตก) หรือตอนโหลดหน้าเว็บก็มีเสียงแตกแทรกเข้ามาแล้วครับ แต่ลำโพงก็ไม่ได้แตกนะครับเอาลำโพงไปต่อกับเครื่องอื่นก็ไม่เป็น ลง windows ใหม่แล้วก็ยังไม่หาย (win XP)
    อัพเดท driver แล้วก็ไม่หายครับ...รบกวนผู้รู้บอกที่ครับ.. ขอบคุณครับ

เป็นเหมือนกันเลย แก้ไม่ตก - -

Comment

เซ้งอยู่เนี๊ยครับ.. ไม่รุ้จะทำยังไงดีใครรูบอกหน่อยเถอะครับ T^T~!

Comment

ลองถอดซาวหรือยัง ของผมถอดแล้วก้อยังเป็นอยู่ ลงวินโด้ใหม่ก้อไม่หาย

Comment

รอเทพมาตอบ

Comment

ลองถอดแล้วครับ .. แล้วลง driver ใหม่แล้ว + ลง windows ใหม่ก็แล้ว.. เป็น ซาวน์ออนบอร์ด ครับ

Comment

สายไฟได้ลงกราวหรือเปล่า ลองลงดูครับ

Comment

...
                Last edited by IceSwen99; 10 Jun 2010, 22:51:51.

Comment

ทุกอย่างต่อถูกต้องแล้วครับ.. สายไฟที่ B/M ก็ต่อถูกต้องทุกอย่างครับ.. แต่ทำไมถึงเป็นไม่รุ้

Comment

เช็คสายครับ อาการนี้คอมไม่ได้ลงกราวใช่ป้าวคับ

Comment

ลองเช็ดดูหมดแล้วอ่าครับ.. สายไฟที่ต่อตรง MB ก็ถูกแล้ว แต่ก็ยังไม่หายครับ ลง windows ไป 2 รอบแล้วก็ไม่หาย ไม่รุ้จะทำยังไง ใครรู้วิธีแก้ รบกวนด้วยครับ

Comment

ที่การ์ดมีที่เสียบไฟเลี้ยงเพิ่มมั้ยครับถ้ามีก็ต่อซะ dac ผมก็เป็นถ้าใช้ไฟจาก usb พอต่อไฟนอกหายสนิท...

Comment

Working...
                        X