Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้การ์ดเสียง YAMAHA DS-XG PCI ตัวเก่าเพื่อลง Vista&7 มาทางนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kanchit-38 View Post
    อยากฟังเพลงจังเลย
    -แตกไฟล์ YAMAHA_DS-XG_PCI_Audio_CODEC__WDM__VISTA_7.rar แล้ว Browse ไดรว์เวอร์ ตามขั้นตอน

-ส่วน Gameport นั้นมันเป็นไดร์วเวอร์ที่อยู่ในกลุ่มเสียงเช่นเดียวกัน บ้างทีไม่ต้องติดตั้งก็ได้ครับ ลงแค่เสียงตัวบนเท่านั้น เห็นในไฟล์ภาพที่ท่าน Capture เหมือนกับว่าท่านไป Browse ไดรว์เวอร์ของ Gameport

-ขณะที่จะติดตั้ง ต้องแน่ในนะครับ ว่า เครื่องหมายตกใจใน Device Manager ตัวที่ท่านเลือกนั้นเป็นของ การ์ดเสียง YAMAHA เพราะบางที Unknown Device อาจจะมีหลายตัว ถ้าไปเลือกผิดมันก็ติดตั้งไม่ได้ครับ

-Unsupport Standard Gameport อย่าไปอัพเดทตัวนี้ครับ ผมเห็นในภาพด้านล่างมันมี Unknown Device อยู่ 1 ตัว ที่เป็นเครื่องหมายตกใจ ให้คลิกขวาที่เครื่องหมายตกใจ แล้วเืลือก Update Driver แล้วไป Browse ไฟล์ oem7 ในโฟล์เดอร์ YAMAHA_DS-XG_PCI_Audio_CODEC__WDM__VISTA_7.rar ครับ ลองอีกที ผมจะช่วยครับ++++

Comment

เลือกอันไหนดี

ผมไม่ทราบว่าจะเลือกอันไหนลงดีคัฟ
      มันมีให้เลือก 3 อันเลยไม่รู้จะเลือกไหนกลัวลงผิด
      ช่วยอีกหน่อยนะคัฟ ขอบคุณคัฟ

[IMG][/IMG]

Comment

สังสัยจะยากล่ะ

555+ ทำไมเค้าลงตัวเองลงไม่ได้ก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by kanchit-38 View Post
          555+ ทำไมเค้าลงตัวเองลงไม่ได้ก็ไม่รู้
          YAMAHA DS-XG PCI Audio CODEC (WDM) เลยครับพี่

Comment

ลงได้แล้วคัฟเสียง แจ่มชัดแจ๋วเลย

ต้องขอขอบคุณ คุณน้ามากๆๆเลยนะครับที่คอยช่วยผมจนเสียงออกแล้ว ขอบคุณอย่างสุดซึ้งจิงๆๆนะคัฟ
            ขอบคุณคัฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

Comment

ต้องขอขอบคุณ คุณน้ามากๆๆเลยนะครับที่คอยช่วยผมจนเสียงออกแล้ว ขอบคุณอย่างสุดซึ้งจิงๆๆนะคัฟ
              ขอบคุณท่านมากที่เอาภาพนี้มาลงครับ ทำให้ผมอธิบายให้ท่านได้ชัดเจน พอดีผมใช้ PC ลง XP อยู่ครับ มันอธิบายให้เห็นภาพมันยาก แต่พอท่านเอารูปนี้มาลงทำให้ผมจำกระบวนการได้ดีมากครับ ดีใจด้วยที่ DS-XG ใช้ได้นะครับ เสียงใช้ได้เลยนะครับ++ ท่านอื่นผ่านมาน่าจะเข้าใจวิธีการลงได้ดียิ่งขึ้น

Comment

ของผมขี้นแบบนี้แก้ไม่หายทำไงได้บ้างครับ

Comment

55

Comment

^_^

Comment

ขอบคุณครับ บ้านผม มี4ตัว ซื้อมาเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าโดยเฉพาะ มันไม่ delay เลย แต่เสียดาย ไม่มีแบบ64บิต

Comment

ขอบคุณคร้าบผม ^^

Comment

ขอบคุณอย่างแรงเลยครับ

Comment

ขอบคุณค้าฟฟฟฟฟฟ

Comment

ขอบพระคุณมากครับ

Comment

ขอบพระคุณจริงๆ ครับ เชื่อเลยว่าใครที่มีซาวน์การ์ดตัวนี้ก็อยากใช้บน OS ใหม่ๆ อย่าง Windows 7 อยู่เหมือนกันกับผมแน่นอน และแน่นอนว่า Driver ซาวน์การ์ดตัวนี้หายากมากๆ ขอบคุณมากจริงๆ ครับ ที่หามาเผื่อแผ่กัน ผมไม่ต้องลำบากหาเหมือนแต่ก่อนเลย แค่ Search Google เอาก็เจอกระทู้นี้เป็นอันแรกเลย ^^

Comment

Working...
                                X