Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound ของ ECS A780GM-A ห่วยแตกมาก ช่วยหา soundcard ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound ของ ECS A780GM-A ห่วยแตกมาก ช่วยหา soundcard ที

Sound ของ ECS A780GM-A ห่วยแตกมาก ช่วยหา soundcard ทีครับ
    งบไม่เกิน 800 มือ1หรือ2 ก็ได้ครับ

แนะนำที เปิดเพลงที เสียงมันแปลก ๆ ไม่คุ้นเลย

กับออนบอร์ด ของ gig อันไหนเสียงดีกว่าง่ะ

Comment

ECS บอร์ดรุ่นเก่าเสียงก็ห่วยครับ ออนบอร์ด ผมก็เคยใช้ รุ่นใหม่็ยังไม่ปรับปรุงอีกซินะ ตอนนี้ใช้บอร์ดของแอสร๊อค เสียงดีกว่าเยอะครับ

Comment

IDT ก็งี้ล่ะคับ M/B ตัวนี้ผมพึงปล่อยไปเอง หันมาคบ ASUS ซาวด์ Realtek ที่มีเอ้าพุท Optic มาใช้แทนคับ

Comment

ของ GIG มัน ก็ Realtek นิ

Comment

เหมือนเคยอ่านเจอมาว่าออนบอร์ด Realtek มีภาษีกว่าเพื่อนคับ แต่ที่ผมเห็นเลยคือตรง ControlCenter ของซาวด์ Realtek ตรง passthough สัญญาณมีให้เลือก 44.1 ด้วยไม่รู้รุ่นใหม่ๆของ Via,IDT มีรึยังนะคับ

เพิ่มอีกนิด
            มีบางทั่นว่า "ซาวด์ออนบอร์ดสมัยนี้ก็เสียงก็ใช้ได้นะคับ[ยกเว้น IDT นิแร๊ะ] พอๆกับพวก Live CT4830 SB0220 SB0100 แนะนำว่าจะเล่นหา Audigy มาเล่นดีกว่าคับ" ซึ่งผมเองก็มีความเห็นแบบนั้นเหมือนกันคับ

Comment

Up งบหน่อย สัก 2000 จะดีกว่าครับ ลองมองหา ASUS XONAR DS ของใหม่ หรือ D1-DX มือสองในห้อง HIFI MARKET ดีกว่า ถ้าเน้นฟังเพลงจริงๆนะ

Comment

ผมเคยใช้ของ asrock นี่ล่ะครับ เป็นซาวของ Realtek
                เสียงดี ใส อัดแล้วเสียงไม่พร่า

แต่มาเจอ IDT เสียงมันออกพร่า ๆ กระจาย ๆ ยังไงก็ไม่รู้ ไม่ชอบเลย

สงสัยต้องไปหาการ์ดเสียงมาใส่ซะแล้วล่ะ

ผมใช้ลำโพง 2.1 เองครับ ไม่เรื่องมาก

ขอบคุณที่แสดงความคิดเห็นนะครับ

Comment

Working...
                X