Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบหน่อยครับ มีลำโพง 5.1 กับ 2.1 จะร่วมเป็น 7.1 ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบหน่อยครับ มีลำโพง 5.1 กับ 2.1 จะร่วมเป็น 7.1 ได้ไหม

ผมได้ซื้อซาวร์การ์ดมือสองมาตัวหนึ่งรุ่น Audigy SE [SB0570] แล้วโมไดร์เว่อร์เป็น X-Fi xtreme Audio อย่างที่เขามีให้ในเน็ตผมก็ต่อลำโพง 5.1 เสียงออกครับดีนะครับที่นี้ผมมีลำโพง 2.1 อีกตัวอยากถามว่าผมจะต่อ 2 ลำโพงนี้รวมกันเป็น 7.1 ได้ไหมครับถ้าได้ต้องทำไงบ้างครับวานผู้ที่รู้ช่วยตอบทีนะครับขอบคุณนะครับ ปล.ลืมบอกไปผมใช้วินโดว์7 นะครับ พอดีเมื่อคืนผมลองต่อเล่นๆแล้วเสียงที่ คู่ด้านข้างอะมันไม่ออกคู่ลำโพงที่เพื่มมาจาก 7.1 อะครับ
    Last edited by geneesis; 15 Jun 2010, 18:29:17.

เพิ่งตอบไปยังไม่ทันร่วงหน้า 2

มาใหม่เร็วจังแฮะ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      เพิ่งตอบไปยังไม่ทันร่วงหน้า 2

มาใหม่เร็วจังแฮะ
      5555 จริงครับ แต่ดูหน้าที่พี่ให้มึนตึ๊บ 5555

Comment

ได้ดิครับ แต่เสียงอาจไม่ บาล้านซ์ กันนะ เพราะลำโพงมันไมเหมือนกัน

Comment

Working...
        X