Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDMI ใน NB ต่อกับ AVR ให้เสียง 5.1 รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDMI ใน NB ต่อกับ AVR ให้เสียง 5.1 รึเปล่า

ผมมี notebook Benq S41 C2D 1.83 GHz ครับตอนนี้ใช้ต่อ HDMI กับ LCD ภาพเสียงก็คมชัดดี
    ตอนนี้กำลังมองหา AVR สักตัวมองๆ Onkyo 3300,5305 ไว้ครับ
    เห็นว่าสองตัวนี้รองรับเสียงผ่านทาง HDMI ได้ อยากทราบว่าถ้าผมต่อ
    S41--HDMI-->AVR--HDMI-->LCD จะได้เสียง5.1 มั๊ยครับ เล่นแค่ DVD หรือ MKV ครับ
    แค่ 5.1 ธรรมดาก็พอครับ ยังไม่ต้องการถึง true-hd
    ปล.ตัวนี้ไม่มี S/PDIF ทางช่องหูฟังครับผม

ขออนุญาติ ขุดหน่อยน่ะครับ อยากรู้เหมือนกันครับ ของผม HP 8510P ไม่แน่ใจว่า HDMI เสียงที่ออกมาเป็น 5.1 หรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ ACER 4736G VGA G105M

ต่อเข้า AVR ONKYO 3300

ถอดเสียง DD/DTS 5.1 ได้ครับ

Comment

ผมลองหาดู Spec ตัว ATI Mobility Radeon? HD 2600 ตามข้อมูล http://www.amd.com/us/products/noteb...600-specs.aspx
        มันน่าจะรองรับ 5.1 ครับ ^^

ขอถามเพิ่มอีกนิดเรื่องของการต่อออกลำโพง 5.1 นอกจากต่อผ่าน AVR แล้ว มีวิธีอื่นอีกไหมครับ ที่จะต่อ HDMI เข้าลำโพง 5.1 เลยน่ะครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

++

Comment

Working...
          X