Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงให้กับหูสังกะสีอย่างผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงให้กับหูสังกะสีอย่างผมหน่อยครับ

เพิ่งได้คอมเครื่องใหม่มา ตอนนี้ขาดแต่ชุดลำโพงครับ อยากได้แค่ 2.1 ครับแต่มีตังค์แค่สองพันพอจะมองตัวไหนได้บ้างครับ เล่นเกมส์กับฟังเพลงเท่าๆกันครับ แนะนำด้วยนะครับท่านเทพทั้งหลาย
    ขอบคุณค๊าบบบบ.....

เล่นเกมส์ก็ต้องเน้นเบส ฟังเพลงก็เน้นรายละเอียด ไม่รู้จะแนะนำอะไรดีรอท่านต่อไปมาตอบล่ะกันครับ

Comment

ลอง Altec Lansing Usa Technology VS2621 ครับตอนนี้ไม่ถึง 2 พันครับ จริงๆ ถ้าต้องการเบสลอง VS4121 ครับเพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยครับแตคุ้มครับ
      Attached Files
      Last edited by jfkall; 20 Jun 2010, 22:55:26.

Comment

ผมเข้ามาแอบเชียร์

EACAN A500L

^^"

Comment

Altec Lansing VS2621 คล้าย VS2421 รุ่นเก่าเลย ผมลองบุตู้ซัพเสียงเบสแน่ขึ้นเยอะเลย นุ่มลึกมากๆ พอจะสู้ x3 ได้เลย แต่มันจะออกแนวนุ่มๆผู้ดีเสียมากกว่าไม่รู้ว่ารุ่นใหม่เสียงจะคล้ายๆรุ่นเก่าไหม

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
            Altec Lansing VS2621 คล้าย VS2421 รุ่นเก่าเลย ผมลองบุตู้ซัพเสียงเบสแน่ขึ้นเยอะเลย นุ่มลึกมากๆ พอจะสู้ x3 ได้เลย แต่มันจะออกแนวนุ่มๆผู้ดีเสียมากกว่าไม่รู้ว่ารุ่นใหม่เสียงจะคล้ายๆรุ่นเก่าไหม
            Originally posted by option55 View Post
            ผมเข้ามาแอบเชียร์

EACAN A500L

^^"
            Originally posted by jfkall View Post
            ลอง Altec Lansing Usa Technology VS2621 ครับตอนนี้ไม่ถึง 2 พันครับ จริงๆ ถ้าต้องการเบสลอง VS4121 ครับเพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยครับแตคุ้มครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแนะนำครับตอนนี้มองตัว Altec VS2621 กับ EACAN A600II อยู่ครับ แต่ใจไปทาง Altec เพราะชอบทรงมันเท่ดี

Comment

Eacan A-500L ... ตัวนี้เบสแรงดุดัน
              Eacan A-600II ... ตัวนี้เสียง นุ่บๆ ใสๆ

จำหน่ายลำโพง-คอม Eacan
              http://speakers.tarad.com
              08-1170-7474
              ดูราคาพิเศษสำหรับ OCZ ได้ที่นี้ครับ เป็นร้านของผมเอง ...
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=820939

Comment

Altec ครับ ฟังแรกๆ ยังไม่โอ ต้องเบรินลำโพงให้แม่เหล็กมันใช้งานสักพัก เสียงดีมากครับ

Comment

Altec Lansing ของอเมริกา เสียงขั้นเทพเลยครับ ผมใช้อยู่ว่าคุ้มดีมากๆ เพราะ Review ของเมืองนอกเขา Comment ดีกันมากๆ ซื้อมาฟังแล้วไม่ผิดหวังครับ กระจกห้องสั่นเลย เบสแรงสะใจฟังแล้วรู้เรื่อง ไม่เหมือนบางยี่ห้อดังแต่ไม่ชัด

Comment

+++ ได้มาแล้วครับ สุดท้ายตกลงที่ Altec VS2621 ครับ รู้สึกได้เลยว่าเสียงดีกว่าลำโพงคอมฯชุดเก่าของผมมาก (ของเก่ายี่ห้อ saag 2.1 เหมือนกันแต่ไม่รู้รุ่น ตอนที่ซื้อราคาพอๆกับตัวนี้เลย 555) ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำครับ +++

Comment

เอาถูกก็ลำโพงยี่ห้อ ซาก(SAAG) เลยครับถูกเวอร์แต่เสียงก็สังกะสีจริงๆ ไม่ก็ Altec ครับคุ้ม

Comment

Working...
                      X