Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ Asus 1.3 Slim

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ Asus 1.3 Slim

ผมต่อสายHDMI จากVGA มาเข้า slim และจากsilmไปเข้า avr ปัญหาคือ ตัวslimไม่ส่งสัญญาณออกครับ ลองต่อไปเข้า lcd tv ก็ไม่มีสัญญาณ พยายามเปลี่ยนสายลองปรับdriverทุกอย่างก็เงียบ ก่อนได้AVRมาเคยลองต่อเข้าtvเล่นๆตอนนั้นก็เคยออกมาทั้งภาพและเสียง(พอจะเอาจริง ดันเงียบเซ็งมากอยากฟังTureHDใจจะขาด) เลยสงสัยว่า silmผมเสียมั้ย หรือ Windows ผมไม่ลองรับการต่อแบบนี้(ตอนที่ต่อได้ครั้งนั้นไม่แน่ใจว่าใช้Windowsตัวไหน)ตอนนี้ใช้ XP PS2ตัวเก่า ยังไม่เคยลองใช้win7
    ตอนนี้ก็ต่อ HDMI จากVGAไปเข้าAVR(Onkyo TH-S3300ได้แต่ภาพไม่ได้เสียง)และจากavrไปtv เสียงจาก Silmทาง Opti ไป AVR ท่านใดรู้วิธีต่อช่วยทีครับ

แล้วทำไมไม่ต่ออย่างนี้ล่ะครับ VGA > 1.3 > AVR > LCD จะได้เสียง HD

ถ้าต่อ opti ไม่ได้เสียง hd นะครับผมมมม

Comment

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=106098

ลองอ่านดูครับเผื่อมีประโยขน์

Comment

Originally posted by dimensions View Post
        แล้วทำไมไม่ต่ออย่างนี้ล่ะครับ VGA > 1.3 > AVR > LCD จะได้เสียง HD

ถ้าต่อ opti ไม่ได้เสียง hd นะครับผมมมม
        ใช่แล้วครับผมต่อแบบนี้แหละตาม คูุ่มีอเลยแต่ปัญหาคือ1.3slimมันไม่่ส่งสัญญาณออกไปครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
          http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=106098

ลองอ่านดูครับเผื่อมีประโยขน์
          ขอบมากครับสำหรับคำแนะนำ จะเข้าไปอ่านดูเผื่อได้ข้อมูลดีๆ

Comment

ท่านไปเซตที่ control>sound>playback ให้เป็นเสียงออกแบบ hdmi ยังครับ

Comment

เสียง HD ต้องต่อสาย hdmi อยากเด้ียวครับ 7.1 สายอื่นได้แค่ 5.1 ครับไม่ถือว่าเป้น HD

Comment

Originally posted by hd4670 View Post
                ท่านไปเซตที่ control>sound>playback ให้เป็นเสียงออกแบบ hdmi ยังครับ
                Control ของตัวไหนครับ ของwindowsหรือของdriver 1.3slim ถ้าของ silm1.3ก็ปรับให้เป็นHdmiแล้วครับแต่ของWindowsไม่รู้เลยว่าตรงไหน [IMG] Thanks: ฝากไฟล์รูปฝาก จดโดเมน[/IMG]

Comment

Originally posted by Donkjoy View Post
                  เสียง HD ต้องต่อสาย hdmi อยากเด้ียวครับ 7.1 สายอื่นได้แค่ 5.1 ครับไม่ถือว่าเป้น HD
                  ข้อนี้ทราบอยู่แล้วครับ ปัญหาคือตอนนี้ต่อHDMIจาก1.3slimแล้วไม่มีสัญญาณออกมาเลย ลองเข้าทั้งTVและที่AVRก็ไม่มีอะไรออกมา (ปัญหาไม่ใช่ที่avrแน่นอนเพราะเอาสัญญาณHDMIจากVGAเข้าก็ได้ภาพมา) ตอนนี้เลยต้องต่อเสียงจาก1.3Slim ทางช่อง Opticไปพลางๆก็จนกว่าจะแก้ปัญหาได้

Comment

ปรับตรงนี้เจอไหมท่านที่ตัววินโดส์
                    Attached Files

Comment

Originally posted by hd4670 View Post
                      ปรับตรงนี้เจอไหมท่านที่ตัววินโดส์
                      เข้ามาที่ท่านแนะนำไม่เจอหน้าแบบนั้นครับผมwindows xp sp2

control>sound>playback
                      [IMG] Thanks: ฝากไฟล์รูปฝาก จดโดเมน[/IMG]

[IMG] Thanks: ฝากไฟล์รูปฝาก จดโดเมน[/IMG]

ของท่านวิสต้าหรือป่าวครับผมคุ้นๆหน้านี้น่ะ
                      ท่านใช้ 1.3 Slim ด้วยนี่ครับดีใจจัง มีผู้ร่วมอุดมการณ์ ผมชอบแนวเสียงของ1.3slimน่ะนี่ขนาดยังต่อออกHDMIไม่ได้ เวลาดูหนังด้วยOpticยังสามารถสร้างบรรยากาศรอบทิศทางได้สะใจมากเลยครับ

Comment

ผมใช้วิน 7 ครับถ้าท่านใช้ os xp นี่ผมไม่ทราบว่าเซตตรงไหน รอผู้รู้ท่านต่อไปครับ

Comment

Working...
                        X