Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูทอง เปิดบ้าน ขอเชิญพี่น้องที่ต้องการฟังของจริงจากรีวิวมาลองฟังได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูทอง เปิดบ้าน ขอเชิญพี่น้องที่ต้องการฟังของจริงจากรีวิวมาลองฟังได้

เนื่องด้วยจากที่ได้มีการรีวิวกันหลายต่อหลายครับ เกิดเป็นคำถามว่า เอ... แล้วเสียงมันจะดีจริงอย่างที่ได้รีวิวไหม
    จึงเกิดเป็นหัวข้อนี้ขึ้น
    ซึ่งผม ขอเชิญพี่น้องที่ต้องการฟังเสียง ลองของจริง ได้มาลองฟังกันว่า เสียงแบบที่ผมได้รีวิวไปนั้น เป็นอย่างไร ณ บ้านผม ซ.พหลโยธิน 52
    โดยหัวข้อในการรีวิวมีดังนี้
    1. เทียบเสียงจาก CD ของท่าน ให้ท่านถือ CD ที่ฟังประจำ มาฟังที่บ้านผมได้ เป็นเป็นการ Compare ระหว่า system ของท่าน กับของผมว่ามีจุดี ด้อยต่างกันตรงไหน
    2. เทียบเสียงระหว่าลำโพง ที่ผมมี 4 รุ่น Moniotor 2 รุ่น B&W805N Proac Tablet50
    3. ฟังเสียงความเป็นธรรมชาติจากเครื่องเล่นแผ่นเสียง แต่อันนี้ ผมไม่เชี่ยวชาญเท่าไร

ใช้เวลาโดยประมาณ 1-2 ชั่วโมง วันเสาร์ที่ 26/6/10 ระยะเวลา 10.00-12.00
    ท่านใดต้องการลอง และสะดวกในวันเวลาดังกล่าว โปรดลงชื่อไว้ครับ เพราะว่า บ้านผม ที่ไม่กว้าง รับคนได้ไม่เยอะครับ
    สนใจโทรสำรองได้ที่ 0891073266 ครับ
    Last edited by HiddenDragon; 23 Jun 2010, 11:39:43.

ถ้าคนในห้องนี้ได้จัดกิจกรรมพบปะสังสรรค์กันก็ดีครับ เป็นกลุ่มคนรุ่นใหม่ เพราะเว็บแต่ละที่มีแต่ผู้สูงอายุ เล่นมุขกันเราไม่เก็ทเลย อิอิ
    และเว็บเครื่องเสียง มักจะฮาร์ดคอร์เกินไปสำหรับผู้เริ่มต้น เน้นกันแต่ ปรี เพาเวอร์ วัตต์สูงๆ หลักหลายแสน

ถ้าชอบตัวไหนก็ยกได้เลยใช่ไหมครับ
    ท่าน time เอา dac ไปด้วยน่าจะดีอิอิ
    Last edited by naraklive; 23 Jun 2010, 13:05:34.

Comment

สนอย่างแรง แต่กลัวไม่ว่าง

Comment

ไปด้วยคนครับ ขอ 2 ที่

Comment

แหงะอยู่ พหลโยธิน 52 เอง หรอครับ ใกล้มากๆ

Comment

น่าสนมากครับ

Comment

ไม่อยากไปอ่ะครับ เดี๋ยวกิเลสเกิด(แน่ๆ) -*-

Comment

ขอขอบคุณในน้ำใจครับ

Comment

Originally posted by timespiner View Post
                  รูป ตึกยาวสวยนะ 555 ไม่เคยไปถ่ายตอนมีงาน ซักที

อยากลองฟังของเจ๋งๆดูบ้าง 555 ไม่มีตังซื้อ อิอิ

Comment

รับสำรองครับ
                    เหลืออีก 2 ที่ครับ
                    Originally posted by timespiner View Post

Comment

เด๊วหยิบ DA-01 ไปให้ลองคับ

Comment

จัดมาค้าบ
                        เด๊วหยิบ DA-01 ไปให้ลองคับ

Comment

อยากไปแต่ไม่ว่าง ติดสอน
                          ว่าแต่ผมส่งสาย Coax ไปให้ลองได้มั๊ยครับ
                          อยากให้ท่านช่วยวิจารย์ ให้หน่อยครับ
                          Last edited by TroRuwA; 23 Jun 2010, 19:19:49.

Comment

เยี่ยมครับ

Comment

จัดมาครับ เทสให้
                              Originally posted by TroRuwA View Post
                              อยากไปแต่ไม่ว่าง ติดสอน
                              ว่าแต่ผมส่งสาย Coax ไปให้ลองได้มั๊ยครับ
                              อยากให้ท่านช่วยวิจารย์ ให้หน่อยครับ

Comment

Working...
                              X