Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทียบ DAC 2 รุ่นนี้ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทียบ DAC 2 รุ่นนี้ให้หน่อยครับ

ถามหน่อยครับ เฉพาะ ด้าน DAC ระหว่าง dac handy กับ FiiO E7 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ ใครใช้ก็แนะนำทีครับ ถ้าเทียบกันแล้วตัวไหนให้เสียง แบบไหนดีกว่ากันครับ

fiio มันแอมป์หูฟังรึป่าวครับ

Comment

ตัว e7 มันเป็น dac ในตัวด้วยครับเลย จะเอามาวัด กะ ตัว dac handy อยากรู้ครับว่า ตัวไหน จะดีกว่ากันครับ

Comment

ไม่เคยฟัง แต่สนับสนุนของคนไทยครับ Handy DAC

Comment

ใช่ตัวที่ ไว้ต่อกับ ipod ได้ด้วยใช่ไหม
          fiio ออกเสียงนุ่มๆน่ะ

handydac ออกแนวธรรมชาติใสๆครับ

Comment

แล้วตัวไหน ให้เสียงที่ชัด แยก เครื่องดนตรี และ ซ้ายขวาได้ ดีกว่ากันครับ

Comment

HandyDac เรามันตัวละ 700 ไม่มี OPAMP เลยนะ ผมว่าถ้าจะเทียบคงต้องเอา Z2 ละมั้ง

อ่านในเว็บต่างประเทศเขาว่า E7 ควรจะปรับปรุงเรื่องของการแยก channel O_O"

Comment

ผมว่า E7 ไว้เหมาะหูฟังมากกว่าน่ะ

Comment

ผมว่ามันต้องเทียบ Z2 กับ E7 หล่ะมั้งครับ

ถ้าเอา HandyDac มาเทียบเหมือนคนละชั้นกันสู้ไม่ได้หรอกครับ

แต่ผมเชียร์ Z2 น่ะ ใช้ของไทยดีกว่าครับบ

Comment

ต้องรอมีคนเงินถึง จัดการดวลซะแล้ว

Comment

Working...
                    X