Announcement

Collapse
No announcement yet.

grado headphone

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• grado headphone

คือผมเห็นหลายๆ กระทู้บอกว่าดีเลยอยากจะลองบ้าง พอจะแนะนำรุ่นให้หน่อยได้ไหม ส่วนใหญ่ผมใช้ฟังเพลง(แนวrock, havy rock) และดูหนังเป็นหลัก ขอแบบพกพาได้ (เงื่อนไขเยอะไปเปล่าหว่า) งบไม่เกิน 3500

sr80i ครับ

Comment

งบ 3500 จะเล่นกราโดยากหน่อยนะ เพราะยี่ห้อนี้ราคาส่วนใหญ่จะราคาเลย 5พันขึ้นไป

Comment

งบ 3500 ได้ SR60i ฟังเพลงแนวที่ว่ามาพอได้ แต่...

ดูหนังเป็นหลัก + พกพาได้ ตัดทิ้ง 555+

Comment

Grado 98% เป็น Full Size เอามาพกพาคงไม่เหมาะมั้งครับ
          มีอยู่รุ่นหรือสองรุ่นนี่แหละที่เป็น Headphone ที่พกพาได้

Comment

ส่วนใหญ่พวกหูฟังผมจะใส่ในกระเป๋าพวกสะพายข้างอะคับ ก็พอจะใส่ full size ได้ รุ่น SR60i ก็ดีใช่ไหมครับ แต่ถ้าจะเอาให้แบบดูหนังฟังเพลงดีๆ ต้อง5k+ เลยหรอคับ

Comment

จริงๆหูฟัง Grado เหมาะกับการฟังเพลงครับ แต่ถ้าเอามาดูหนังด้วยก็คงไม่ผิดอะไรครับ

Comment

iGrado น่าจะเหมาะครับ ราคาไม่เกิน 2 พัน ใช้ไดร์เวอร์ตัวเดียวกับ SR60i แถมพกพาสะดวก

ลองดู Koss (Portapro, KSC35, KSC75) กับ AKG (Series 4xx) เป็นตัวเผื่อเลือกก็ดีนะครับ

ไปลองที่ร้านเฮียมั่นคงดูว่าชอบแบบไหน

Comment

ขอบคุณคับ แล้วร้านเฮียมั่นคงอยู่ที่ไหนหรอคับ

Comment

พันทิพย์งามวงวานศ์ /พันทิพย์ประตูน้ำ /digital gateway
                    เมื่อก่อนมีสำราญราชด้วย เคยแวะไปบ่อยๆ อิอิ
                    ตอนกลางคืนก๋วยจั๊บอร่อยมาก

Comment

ดูหนัง+ฟังเพลง ลองหา ultrasone ฟังเทียบด้วยก็ดีนะครับ

Comment

ท่านสนใจจะเอา Koss ไหมละ ผมว่าจะปล่อยพอดี ซื้อมาก็ไม่ได้แทบใช้เลย

Comment

ลองฟัง igrado ดูครับอาจชอบ พกได้ เสียงคล้ายๆ 60 แต่เบสใหญ่กว่า มัวกว่านิด แคบกว้่่ า60 แหลมดีกว้่เพราะไดรเวอร์อยู่ใกล้กว่า

Comment

Originally posted by hlonja View Post
                            ลองฟัง igrado ดูครับอาจชอบ พกได้ เสียงคล้ายๆ 60 แต่เบสใหญ่กว่า มัวกว่านิด แคบกว้่่ า60 แหลมดีกว้่เพราะไดรเวอร์อยู่ใกล้กว่า
                            ผมไม่รู้ว่ารุ่น 60 จะเป็นเหมือนกันเปล่า

ผมใช้รุ่น 225 อยู่

มันเป็นหูฟังแบบเปิด เพราะฉะนั้นเสียงรบกวนจากข้างนอกเข้ามาเต็มๆ ซึ่งผมโอเคกับมัน เพราะผมอยากได้ยินเสียงโลกภายนอกด้วย

แต่หลายๆคน (รวมถึง จขกท) อาจจะไม่ชอบนะครับ

Comment

ultrasone HFI-15G

burn อยู่ หุหุ ถอยมาจากร้านมั่นคง

Comment

Working...
                              X