Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกแนะนำลำโพง งบ 3000 ให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกแนะนำลำโพง งบ 3000 ให้หน่อย

คือ ตอนนี่ใช่ การ์ดซาว ของ SB0350 แจ๊คทองอยู่ กับ ลำโพง A500L

ผมอยากได้เสียงที่ ดี เน้นฟังเพลง เพราะผมฟังเพลงทุกแนว

ควรเลือกลำโพง รุ่นไหนดี ช่วยแนะนำหน่อย

ฟังเแนวไหน

Comment

อยากให้ลองไปฟัง Soken ST-22 ลองดูครับ 2,290 บาท
      ผมก็พึ่งไปถอยมา ซื้อมาวันแรกผมถามแฟนเลย
      BIC C ปิดยัง ผมจะเอาไปคืน เสียงแหลมยังกะฉี่ลงสังกะสี เสียงเบสครางหึงๆๆๆ
      ซับกับลำโพงเหมือนไม่ค่อยจะกินเส้นกันไปใครไปมัน
      เสียงห่วยแตก ถึงห่วยที่สุดครับ
      แต่พอผ่านการเผาไปแล้วสองสัปดาห์ มันคนละเรื่อง
      ไม่น่าเชื่อว่าเครื่องระดับราคาแค่นี้
      ก่อนเบิร์นกับหลังเบิร์นจะต่างกันได้เพียงนี้ครับ ไม่น่าเชื่อจริงๆ
      มันเหมือนคนละเครื่องไปเลย ดูหนัง ฟังเพลง ใช้ได้ครับ
      ตอนนี้ นุ่ม ลึก ใส กังวาน โอบล้อม ครบๆเท่าที่เงินสองพันพึงได้มา

ป.ล. ถ้าจะไปลอง ควรปรับ Bass ไว้ที่ 10 นาฬิกา Treble ที่ 9 นาฬิกาพอครับ
      เชื่อสิผมไม่อยากไปไหนเลย ฟังจริงผมก็ปรับตามนี้ ระดับ Volume ที่ 3 นาฬิกา
      ปรับที่เดียวไม่แตะลำโพงอีกเลยเหมือนล๊อคตาย 555+
      ปรับเสียงเพิ่มหรือลดที่คอมเอา พอดีทั้งเผื่อดูหนังฟังเพลงด้วยครับ

และอีกตัว เพิ่มงบมาอีกนิดนึง แต่ผมยังไม่ได้ลอง
      ที่จริงว่าจะไปซื้อตัวนี้เพราะชอบของแบรนด์นี้เป็นพิเศษครับ
      แต่วันที่ไปซื้อดันของหมด ขายดีว่างั๊น
      เลยได้เจ้าตัว Soken ST-22 มาครอบครองแบบไม่เต็มใจ แต่ก็หลงรักไปแล้ว คุคุ
      ราคาต่างกันแค่ 400 บาท ฮือๆ
      ไม่แน่ใจวางข้างคอมได้หรือเปล่า แต่หน่วยก้านเอาเรื่องทีเดียว
      เป็นรุ่น SOKEN ST-15 ครับ ราคา 2,690 บาท

Last edited by badbad469; 10 Jul 2010, 02:31:02.

Comment

leona AN-707A
        ลำโพงคู่หน้าวูฟเฟอร์ขนาด 6 นิ้ว x 2 + ทวีตเตอร์ ขนาด 1 นิ้ว

ผมว่ามันใหญ่ดีเสียงเป็นไงบ้างคงต้องไปฟังเอาเองครับ
        ---------------------------------
        SOKEN ST-15 ครับ ราคา 2,690 บาท

สวยดี ราคาก็น่าคบ เสียงเป็นไงบ้างนี่

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
          leona AN-707A
          ลำโพงคู่หน้าวูฟเฟอร์ขนาด 6 นิ้ว x 2 + ทวีตเตอร์ ขนาด 1 นิ้ว

ผมว่ามันใหญ่ดีเสียงเป็นไงบ้างคงต้องไปฟังเอาเองครับ
          ---------------------------------
          SOKEN ST-15 ครับ ราคา 2,690 บาท

สวยดี ราคาก็น่าคบ เสียงเป็นไงบ้างนี่
          ผมอยากได้มากครับชุด SOKEN ST-15 แต่วันที่ไปซื้อดันของหมด
          เลยได้เจ้า ST22 มาก่อน
          ผมว่าของเจ้านี้ไว้ใจได้ในคุณภาพครับ น่าลองมากๆครับ
          มีขายที่บิ๊กซีที่เดียวครับสำหรับรุ่นนี้
          ผมกำลังสั่งอยู่ว่าจะเอาอีกชุดเพราะติดใจเจ้า ST22 ไปแล้ว
          ขนาด ST22 ยังได้เท่านี้ แล้วดูจากหน่วยก้าน ST-15 แล้ว น่าจะตูมตามและเต็มกว่าแน่นอนครับ
          ถ้าคุณมีโอกาสได้ไปลอง อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังนะครับ

Comment

ขอบคุณ แต่ลายไม้สวยดี ต้องไปหาลองฟัง

Comment

ST 15 ผมว่ามันปรับยากๆยังไงไม่รู้อ่ะ พอแบบปรับแบบที่เราชอบเปลี่ยนเพลงมันก็ ต้องปรับนิดหน่อย
              แต่ลองกลางห้างไม่กล้าทำไรมากเดี่ยวสอยมาบ้านก่อนหึๆ

Comment

enzo 600 จ้า เบสหนักๆกลางแหลมดีค่ะ

Comment

Originally posted by SomJeed View Post
                  enzo 600 จ้า เบสหนักๆกลางแหลมดีค่ะ
                  ดีจริง เชื่อเจ๊สิ

Comment

Originally posted by SomJeed View Post
                    ถ้าจะเลือกของจากร้านเจ๊ ละก็ ผมว่า xanadu x3 เหมาะกับฟังเพลงมากกว่าน่ะ
                    enzo มันบ้าเบสไปนิด ญาติๆ กับx3 แหล่ะ เอามาดูหนังดีกว่า
                    แต่ก็แล้วแต่คนชอบอ่ะน่ะ
                    ไม่ก็ยี่ห้ออื่นไปเลย

ยี่ห้อไทยๆ ก็อยากลองเหมือนกัน

ว่าแต่จขกท. งบเท่าไรหว่า

Comment

ช่างคอมพันทิพย์

ผมสอยมาแล้ว 7 วันแลกเสียงไม่ได้เรื่อง พอฟังเรื่อยๆเสียงคนละเรื่องเลยคับ เออ ผมใช้คู่กับ sound Audigy2 zs สวดยอดคับ มีขานพันทิพย์ชั้น4 ร้านเพื่อนผมเอง

Comment

ว่าจะแนะนำ ไมโครเหลือบ H11

เห็นวันตั้งกระทู้แล้ว

Comment

แนะนำลำโพง งบ 3000

ลองฟัง eacan a200 ii ดิ เบสนุ่มลึก กลางโดดเด่น แหลมพอประมาณ งบไม่บานปลาย ยิ่งถ้าได้เปลี่ยนสายลำโพงเป็น
                          สายเงินกลางแหลมมาอีกเพียบ

Comment

+1 เชียร์ด้วย ใช้อยู่

Comment

Edifier C11 ครับใช้อยู่ รายละเอียดกินขาด Enzo 600 และอีกหลายๆตัว
                              http://www.overclockzone.com/forums/...B8%99%E0%B9%86

Comment

Working...
                              X