Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าสมมุติว่า คอมอยู่ไกลกับลำโพงจนสายจากลำโพงเสียบไม่ถึง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าสมมุติว่า คอมอยู่ไกลกับลำโพงจนสายจากลำโพงเสียบไม่ถึง

ถ้าสมมุติว่า คอมอยู่ไกลกับลำโพงจนสายจากลำโพงเสียบไม่ถึง จะทำยังไงดี

โดยมีข้อแม้ว่า ห้ามย้ายคอมย้ายลำโพง

มันก็ต้องซื้อสายต่อใช่ป่ะครับ แต่ทีนี้ได้ยินมาว่า การใช้สายต่อยาว ๆ ทำให้สัญญาณมันดรอปลง เสียงจะแย่

เลยจะถามว่า งั้นมีสายต่อแบบที่มันดี ๆ หน่อยป่ะครับ คืออาจจะดรอปไปบ้างแต่ไม่เยอะ ถ้ามี ยี่ห้ออะไรครับ ราคาเท่าไหร่ และมีขายที่ไหนมั่ง ตอนนี้อยากได้สายต่อยาว ๆ ประมาณ 3 เมตรครับ

ถ้าอยู่ไกลเป็นกิโลเป็นแน่ครับแต่ถ้าไม่กี่เมตรไม่มีความต่างครับ

Comment

ไปซื้อสายเลยครับท่าน ยาวกี่เมตรก็มีจะได้ไม่ต้องต่อ

Comment

ถ้าสายไม่ยาวมากๆ แบบระยะทาง***งกันซัก 10 เท่านี่แทบไม่แตกต่างกันหรอกครับ
        สายดีๆ มีเยอะแยะ แต่ลำพังค่าสายราคามันจะพาลแพงกว่าลำโพงท่านนี่สิ

Comment

มันมีสองเเบบครับ

1 ส่งไวเลส
          2 ต่อสายครับ

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
            มันมีสองเเบบครับ

1 ส่งไวเลส
            2 ต่อสายครับ
            ข้อ 1 ทำได้หรอครับ

Comment

Originally posted by bandit_m View Post
              ข้อ 1 ทำได้หรอครับ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=659567
              เอาทั้งภาพทั้งเสียงเลยมั้ยล่ะ

Comment

ไอ้ที่ว่าดรอปนี่ ฟังรู้เรื่องหรือเปล่าครับ ยังไงลองก่อนดีกว่าจะได้ไม่ต้องเสียตัวเยอะ

อีกอย่างวายเลสดรอปกว่าสายยาวชัว
                Last edited by dimensions; 10 Jul 2010, 23:38:48.

Comment

ต่อ wireless มันได้อยู่แล้ว แต่มันเปลืองเพิ่มขึ้นนะ

Comment

ไวเลสดร็อปแน่นอน จะมากจะน้อยแล้วแต่คุณภาพอุปกรณ์

Comment

ต่อ Headphone ดีกว่า ง่ายดี ^^

Comment

ไวเลส มันเน้นเรื่องความสะดวกครับ

อยู่ไกลได้ไ่พอ ยังย้ายได้บ่อยๆด้วย (เเน่นอน ไม่มีสายนิ)

ดรอปมั้ย

ผมว่า ถ้ายี่ปกติ มันก็ดรอปไม่มากหรอกครับ

อย่าไปเอาของจีนเเดงก็พอ

ของพวก Bose อะไรงี้ก็ดรอปน้อยมากๆนะ

Comment

Working...
                        X