Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยถอดหม้อแปลง Altec Lansing MX5021 เข้ามาตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยถอดหม้อแปลง Altec Lansing MX5021 เข้ามาตอบหน่อยครับ

ผมลองถอดตู้ Sub เพื่อจะเปลี่ยนสายไฟ แต่ว่าผมไม่สามารถถอดหม้อแปลงออกมาได้ และผมเห็นที่หม้อแปลงมี fuse ติดอยุ่ด้วย และไม่สามารถถอด fuse ของมาได้ เพราะหม้อแปลงยึดติดกับตู้แน่นมาก
    ใครเคยถอดบ้างรึเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ถอดไม่ได้เหมือนกันคับ แต่ถ้าจะแกะออกมาเพื่อเปลี่ยนฟิวส์อย่างเดียวไม่แนะนำนะคับ

ไปปรับปรุงอย่างอื่นเห็นผลกว่าคับผม

Comment

ใช่ครับ ทำอย่างอื่นดีกว่าครับ เนอะพี่เนอะ อิ..อิ

Comment

แล้ว fuse ขาด จะใส่ยังไงครับ

Comment

ไม่มีใครเคยเปลี่ยนเลยเหรอครับ
          หรือว่าถ้า fuse ขาดก็ทิ้งเลย

Comment

จริงๆผมต้องการเปลี่ยนสาย AC เข้าที่หม้อแปลงใหม่ แต่ถอดหม้อแปลงไม่ได้ เลยไม่รู้จะต่อถึงขั้วหม้อแปลงยังไง
            ตอนนี้ตัดสายเก่าให้สั้นที่สุดแล้วต่อเอา

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนสาย AC ผมใช้วิธีตัดสายเก่าให้สั้นที่สุดแต่ให้ยาวพอยื่นออกมาข้างนอกซับได้นิดหน่อย แล้วก็วัดขนาดเจาะรูให้พอเอาท้าย IEC เสียบเข้าไปได้ แล้วก็บัดกรีเข้ากับท้าย IEC แล้วก็ประกอบกลับคับ

Comment

Originally posted by sierra View Post
                ถ้าจะเปลี่ยนสาย AC ผมใช้วิธีตัดสายเก่าให้สั้นที่สุดแต่ให้ยาวพอยื่นออกมาข้างนอกซับได้นิดหน่อย แล้วก็วัดขนาดเจาะรูให้พอเอาท้าย IEC เสียบเข้าไปได้ แล้วก็บัดกรีเข้ากับท้าย IEC แล้วก็ประกอบกลับคับ

มันก็เป็นคอขวดที่สายเดิมไปถึงหม้อแปลงอยู่ดี ผมก็ทำคล้ายๆคุณแหละครับ เพียงแต่ไม่ได้ทำเป็นท้าย IEC
                ผมอยากต่อไปถึงขั้วหม้อแปลงเลย

Comment

Comment

Comment

Comment

Working...
                      X