Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกแอมป์ให้หน่อยครับงบเฉพาะแอมป์60+/-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกแอมป์ให้หน่อยครับงบเฉพาะแอมป์60+/-

ระหว่าง3ตัวนี้ จะซื้อของใหม่ไม่ชอบของมือ2 และสนับสนุนสินค้าไทย
    เสียงจะด้อยกว่าของนอกก็ไม่เป็นไร
    ใช้ฟังเพลงทุกแนว ตั้งแต่ Light music > Rock & Roll
    ใช้คูกับลำโพง Klipsch หรือ JBL รุ่นไหนค่อยพิจารณาอีกที
    อุปกรณ์อื่นค่อยหามาเสริมทีหลัง ขอเลือกเฉพาะแอมป์กับลำโพงก่อน

Magnet : Hyperion Reference ONE ราคา 66,000.-

Marsh Sound Design : A400S ราคา 63,000.-

Magnet : MA-400 Limited Edition ราคา 57,000.-

แอมป์ไทย งบนี้หาคนเล่นน้อยคนมากๆ

ผมว่าถามเว็บข้างเคียงดีกว่าไหมครับ
    น่าจะได้คำตอบที่หลากหลายมากกว่า

ว่าแต่ชอบสนับสนุนสินค้าไทย ไม่เอาของไทยยกเซ็ทละครับ
    ลำโพง xav ก็ได้นะครับ

Comment

งบขนาดนี้น่าเล่นของนอกนะครับเสียงน่าจะต่างกันเยอะ

Comment

Originally posted by funkyphile View Post
        แอมป์ไทย งบนี้หาคนเล่นน้อยคนมากๆ

ผมว่าถามเว็บข้างเคียงดีกว่าไหมครับ
        น่าจะได้คำตอบที่หลากหลายมากกว่า

ว่าแต่ชอบสนับสนุนสินค้าไทย ไม่เอาของไทยยกเซ็ทละครับ
        ลำโพง xav ก็ได้นะครับ
        ลำโพง xav ไม่ค่อยได้ยินชื่อไม่ทราบว่าแนวเสียงและราคาเป็นอย่างไรครับ
        ถ้าราคาไม่แรงมากก็จะพิจารณาครับ

Comment

http://www.xav-audio.com/index.php

เห้นในเว็บเค้าท้าให้ลองชนกับลำโพงนอกเลย

ผมยังไม่เคยฟังนะครับ กำลังหาลำโพงอยู่เหมือนกัน เล็งๆตัว sydney
          ยังลังเลอยากได้ตัวตั้งพื้นแต่กลัวหาแอมป์ยากเลยยังสองจิตสองใจอยู่ครับ

ในเว็บเห้นแว๊บๆ เหมือนมีคนเคยใช้นะครับ รอคนที่เคยใช้มาตอบดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by funkyphile View Post
            http://www.xav-audio.com/index.php

เห้นในเว็บเค้าท้าให้ลองชนกับลำโพงนอกเลย

ผมยังไม่เคยฟังนะครับ กำลังหาลำโพงอยู่เหมือนกัน เล็งๆตัว sydney
            ยังลังเลอยากได้ตัวตั้งพื้นแต่กลัวหาแอมป์ยากเลยยังสองจิตสองใจอยู่ครับ

ในเว็บเห้นแว๊บๆ เหมือนมีคนเคยใช้นะครับ รอคนที่เคยใช้มาตอบดีกว่าครับ
            เข้าไปดูแล้ว ราคาไม่ธรรมดา ไม่ทราบว่าเสียงเป็นยังไง

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีๆ

Comment

เข้าไปลองฟังที่โชว์รูมเลยครับ ผมเคยใช้ Sydney TL อยู่

ราคาเท่าๆกัน หาตัวเทียบยากนะผมว่า

Comment

อ่อลืม แอมป์ XAV ก็เสียงดีเหมือนกันครับ

Comment

Magnet : Hyperion Reference ONE น่าจะแรงดี
                  Marsh Sound Design : A400S ตัวนี้ทำส่งนอกด้วยนิ
                  อีกตัวนึง Kotch Monoblock ครับ เห็นว่าพึ่งออก
                  ก็ลองไปฟังที่ร้านดูครับ เขาน่าจะบอกลายละเอียดเทคนิดได้
                  ลำโพงจะเอาตั้งพื้น หรือ บุ๊คเชลฟ์ครับ

Comment

xav ผมใช้อยู่ตัวนึงครับ ต้องยอมรับว่าราคาไม่ถูก แต่อย่าไปเทียบกับของนอก ผมว่าของนอกยังสู้ไม่ได้ครับที่ราคาเท่ากันหรือราคาเท่าตัวก็ยังมีได้มีเสียครับ ไม่อยากบรรยายมาก แนะนำไปลองฟังเองครับ
                    แนวเสียงคร่าวๆ ค่ายนี้จะเน้นที่ความสด ความใสของเสียง ไม่ใช่เสียงบางนะครับอย่าเข้าใจผิด และอิเมจและซาวด์สเตจที่สมส่วนทั้งกว้างและลึก ไม่ใช่เน้นกว้างให้ตื่นตาตื่นใจเมื่อแรกฟัง แต่หาความลึกไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by naraklive View Post
                      Magnet : Hyperion Reference ONE น่าจะแรงดี
                      Marsh Sound Design : A400S ตัวนี้ทำส่งนอกด้วยนิ
                      อีกตัวนึง Kotch Monoblock ครับ เห็นว่าพึ่งออก
                      ก็ลองไปฟังที่ร้านดูครับ เขาน่าจะบอกลายละเอียดเทคนิดได้
                      ลำโพงจะเอาตั้งพื้น หรือ บุ๊คเชลฟ์ครับ

แล้วMA400เป็นไงบ้างครับ
                      จะใช้กับลำโพงตั้งพื้นครับ
                      ที่ดูไว้ JBL E90 ES90 L890
                      Klipsch F-2 F-3 RF 82BL

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tanwa_kang View Post
                        xav ผมใช้อยู่ตัวนึงครับ ต้องยอมรับว่าราคาไม่ถูก แต่อย่าไปเทียบกับของนอก ผมว่าของนอกยังสู้ไม่ได้ครับที่ราคาเท่ากันหรือราคาเท่าตัวก็ยังมีได้มีเสียครับ ไม่อยากบรรยายมาก แนะนำไปลองฟังเองครับ
                        แนวเสียงคร่าวๆ ค่ายนี้จะเน้นที่ความสด ความใสของเสียง ไม่ใช่เสียงบางนะครับอย่าเข้าใจผิด และอิเมจและซาวด์สเตจที่สมส่วนทั้งกว้างและลึก ไม่ใช่เน้นกว้างให้ตื่นตาตื่นใจเมื่อแรกฟัง แต่หาความลึกไม่ได้ครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by SuperToMMo View Post
                          เข้าไปลองฟังที่โชว์รูมเลยครับ ผมเคยใช้ Sydney TL อยู่

ราคาเท่าๆกัน หาตัวเทียบยากนะผมว่า

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by begood View Post
                            แล้วMA400เป็นไงบ้างครับ
                            จะใช้กับลำโพงตั้งพื้นครับ
                            ที่ดูไว้ JBL E90 ES90 L890
                            Klipsch F-2 F-3 RF 82BL

ขอบคุณครับ
                            klipsch ถ้าเล่น เล่น RF ไปเลยครับ เบสเยอะกว่า เสียงแน่นกว่า
                            ถ้าจับกับแมกเนตน่าจะเหมาะ

Comment

klipsch ถ้าเล่น เล่น RF ไปเลยครับ เบสเยอะกว่า เสียงแน่นกว่า
                              ถ้าจับกับแมกเนตน่าจะเหมาะ

อยากได้ Klipsch RF 82BL แต่เห็นราคาแล้วคิดหนักเลย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Working...
                              X