Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microlabx3 2.1 กับ Eacan A500L เอาไว้ดูหนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microlabx3 2.1 กับ Eacan A500L เอาไว้ดูหนัง

Microlab x3 รุ่น 2.1 กับ Eacan A500L

เบสของตัวไหนเหมาะกับดูหนังครับ

เฉพาะเบสน่ะครับ

Originally posted by sanorte9 View Post
    Microlab x3 รุ่น 2.1 กับ Eacan A500L

เบสของตัวไหนเหมาะกับดูหนังครับ

เฉพาะเบสน่ะครับ

ตอบยากครับ ... แต่ Eacan A-500L สามารถเปลี่ยนสายลำโพงได้ครับ ในขณะที่ X3 เปลี่ยนสายไม่ได้ ...
    ต้องขออภัยอย่างสูงครับ ... เปลี่ยนสายที่ลำโพงได้ตามท่าน Benz 36 ต้องขออภัยด้วยข้อมูลผิดพลาด ...
    Last edited by kungxxx; 21 Jul 2010, 12:58:02.

Comment

X3 เปลี่ยนสายได้นะครับ
      ผมใช้อยู่

Comment

X3 +10000

Comment

Originally posted by vayukub View Post
          X3 +10000
          ผมก็ชอบ X3 ครับ

Comment

เบสมันก็ดีทั้งคู่หน่ะค่ะแต่มันออกคนละแบบแล้วแต่ชอบนะ

Comment

ไปลองฟัง แล้วตัดสินใจ จะได้สิ่งที่ดีที่สุดนะครับ

Comment

ไปลองฟังที่ร้านคุณ SomJeed สิครับ (อิอิ แอบโฆษณาเล็กๆ) เผลอๆอาจจะเปลี่ยนใจไปเอาตัวอื่นแบบผม ^^

Comment

Microlab x3 +1

Comment

s&p

Originally posted by pheonix59 View Post
                    ไปลองฟังที่ร้านคุณ SomJeed สิครับ (อิอิ แอบโฆษณาเล็กๆ) เผลอๆอาจจะเปลี่ยนใจไปเอาตัวอื่นแบบผม ^^
                    อิอิ

Comment

Microlab รุ่นนี้ เก่งยังไง เด่นด้านไหนหรือครับ
                      ต่างจังหวัด ไม่เคยลองฟัง
                      Please เล่าให้ฟังหน่อยแน

Comment

X3 เป็นลำโพงคอมราคาประมาณ 2000 ที่หาคู่ชกยาก sat พอใช้แต่เบสคุณภาพดีมาก
                        เบสชัดเจนมีมิติดีครับ ส่วน A500L sat มันผมว่าไม่ค่อยดีนะเสียงขุ่นมากเลยอะ
                        แต่ปริมาณเบสมาก อีกทั้ง Impact รุนแรงจนถูกใจใครหลายๆคน

ถ้าเป็นผมเลือก X3 ครับ

ป.ล.ที่เค้าว่าX3 แหลมไม่สุดไม่ได้เป็นที่sat มันเป็นที่ OPA ครับ ขยายแล้วยอดพีคหาย
                        ลองเปลี่ยนเป็น 2111kp 3ตัวเลย ถ้าแหลมไม่มา นี่มาโพสด่าผมได้เลย

Comment

ผมกำลังจะเปลี่ยน OPAMP X3 พอดีเลย
                          แต่ติดที่ว่า ผมไม่รู้ตัวไหนขยาย Sat ตัวไหนขยาย Sub
                          พอดีผมจะใช้ OPAMP 2 เบอร์น่ะครับ 2132P กับ 2107AP
                          ใครทราบบอกผมทีนะครับ กลัวใส่ผิดที่แล้วเสียงมันจะไม่เหมือนกัน
                          ขอบคุณครับ

ปล. แนวเสียงของ 2111KP ถ้าเทียบกับ 2107AP เสียงต่างกันยังไงบ้างอ่ะครับ

Comment

สนใจรุ่นนี้ครับ คุณภาพเสียงเป็นไง คืออยากได้เสียง เหมือนกับสเตอริโออ่ะครับ
                            ฟังเพลงแบบใสๆ ใครใช้อยู่บ้างครับแนะนำหน่อย
                            Attached Files

Comment

A500L ผมคุยด้วยได้ครับ
                              เพิ่งได้มันมา ยังอยู่กันไม่กี่สิบชั่วโมง
                              ถ้าบอกว่า A500L เบสเยอะ ไม่เถียงเลยครับ

A500L เอง ก็แหลมไม่ได้สุดนะครับ
                              ถือว่ามีหางเสียง แต่ก็ไม่ได้ถึงปลายละเอียดแบบผ้าแพร

ผมได้มาวันแรกหน้ามุ่ยเลย
                              (นี่กุโอนตังค์ไปเกือบสองพันแล้วได้เสียงอย่างเงี้ยนะ)
                              เซทเสียงยากมาก !! กว่าจะบิด Bass/Treble ให้มันกลมกลืน
                              แบบเสียงซับกลืนหายไปกับเสียงลำโพง Sat ไม่ง่ายเลยครับ

ตอนนี้คงเป็น Eacan A500L ที่เสียงกลางที่สุด จืดสุด ในประเทศเลยก็ได้มั้ง
                              ดูหนังไม่รู้ ว่าจะถูกใจหรือเปล่า
                              แต่ฟังเพลงแบบเบา ๆ คลอ ๆ ในออฟฟิศ มันดีตรงเสียงกลางต่ำมันออกครบดีครับ
                              เสียงคนร้องแอบอ้วน แอบอิ่ม เอาใจคนฟังเพลงดีครับ

Comment

Working...
                              X