Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Sb Live 5.1 รหัส 0220 กับ Windows 7 ครับ (เสียง 7.1)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Sb Live 5.1 รหัส 0220 กับ Windows 7 ครับ (เสียง 7.1)

คือผมใช้ลำโพง 7.1 กับ Sound Blaster Live! 5.1 0220 ครับ Windows 7 32Bits เดิมใช้ลำโพง 2.1 กับ ใช้ KxDriver ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้มาใช้ 7.1 แล้วเสียงมันออกไม่ครบน่ะครับ ไม่ทราบต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ปล. ปกติใช้ 2.1 เสียบสายเข้ารูดำ (ถ้า driver เดิมๆ ต้องรูเขียว) ของ sound ตัวเดียว ตอนนี้ 7.1 ต้องเสียบ 3 เส้น ก็เสียบตามสีปกติใช่ไหมครับ ?

ช่วยหน่อยนะคร้าบ

T____T

Comment

ช่องดำเป็น SPDIF หาหัว 3.5 โมโน TO RCA มาเสียบช่อง COAX ที่ลำโพง
      ต่อ 3 เส้นแบบอนาล็อคได้แค่ 5.1
      การ์ด 5.1 มันออก 7.1 ได้ด้วยเหรอนี่

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
        ช่องดำเป็น SPDIF หาหัว 3.5 โมโน TO RCA มาเสียบช่อง COAX ที่ลำโพง
        ต่อ 3 เส้นแบบอนาล็อคได้แค่ 5.1
        การ์ด 5.1 มันออก 7.1 ได้ด้วยเหรอนี่
        ออก 5.1 ก็ยังดีครับ ลำโพงมันมีระบบ 5.1>7.1 น่ะครับ
        แต่นี่มันออกแค่ 2.1 เอง
        ผมต้องทำไงมั่งครับ ?

Comment

ช่วยหน่อยนะคร้าบ

T____T

Comment

ไม่มีท่านไหนทราบเลยหรอครับ ?

Comment

Working...
            X