Announcement

Collapse
No announcement yet.

Activated Sound Card Creative

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Activated Sound Card Creative

ผมซื้อ sound card creative Audigy 2 zs มือ2มา ไม่มีกล่อง มีแต่ตัวcard จะหา key เพื่อ activated ยังไงครับ
    ตอนแรกนึกว่าใช้ serial แต่มันไม่ใช่ ใครพอรู้บ้างครับ ว่าต้องทำยังไง

ผมไม่เคยเจอนะครับ มีแต่ว่ามันจะให้ลงทะเบียนหลังจากที่เราลงdriverเสร็จ ซึ่งผมก็ลงไปมั่วๆบ้างจริงบ้าง ก็เรียบร้อยไม่เห็นมีให้ใส่ key เลยครับ ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ และถ้ามีก็ไม่จำเป็นเลยครับ เพราะใช้ ตัว soundcard ไม่ได้ใช้ โปรแกรม ผมใช้ทั้งมือ 1 มือสอง ก็ไม่เคยต้อง activated ใส่ key ครับ

Comment

Originally posted by cleaning View Post
      ผมไม่เคยเจอนะครับ มีแต่ว่ามันจะให้ลงทะเบียนหลังจากที่เราลงdriverเสร็จ ซึ่งผมก็ลงไปมั่วๆบ้างจริงบ้าง ก็เรียบร้อยไม่เห็นมีให้ใส่ key เลยครับ ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ และถ้ามีก็ไม่จำเป็นเลยครับ เพราะใช้ ตัว soundcard ไม่ได้ใช้ โปรแกรม ผมใช้ทั้งมือ 1 มือสอง ก็ไม่เคยต้อง activated ใส่ key ครับ
      เรื่อง Activate นี่ยังไม่เคยเจอเหมือนกัน มีแต่ให้ลงทะเบียน ซึ่งก็ Skip ไปทุกครั้งไม่เคยลง เพราะไม่อยากรับเมล์ที่จะมาจากทาง Creative ด้วย ก็สามารถใช้งานได้มาโดยตลอดครับ

Comment

รู้สึกว่าต้องสั่งซื้อจากเว็บนอกมั้งครับ (ผมไม่แน่ใจนะ)

Comment

ผม click เข้าไปที่ DDL and DTS Connect License Activation มันจะให้เราทำตามรูปครับ
          Attached Files

Comment

เคยแต่ใช้แต่ x-fi titanuim pro มันให้ activate เหมือนกัน เพื่อปลดล็อคพวก dts &dolby encoder ทำทีเดียวคราวหลังไม่ต้องทำแล้ว เหมือนมันปลดล็อคตัวการ์ดเพื่อเพิ่มฟังก์ชั่นหน่ะ
            ปกติคีย์ติดอยู่หลังซองไดรเวอร์
            ตอนใช้ audigy 2 zs (มือ2) ไม่เห็นให้ activate อะไร

Comment

มันเป็นการปลดล๊อคให้ให้ สามารถ encode DD และ DTS สำหรับตอนเล่นเกมส์ให้ไปออกที่ AVR เป็น 5.1 ได้ครับ เพราะปกติแล้วถ้าเรา pass เสียงจาก Sound Card ไป ARV เลยเสียงที่ได้จะแค่ 2.1 ครับผม
              แนะนำว่าถ้าไม่อยากเสียตังก็ต่อแค่ Analog ก็พอครับ ^^ ถ้าจะเสียตังก็ต้อซื้อ Code กับทางเว็บ ราวๆ 5 US ครับผม

Comment

เอาไปลองดูครับ เคยเอามาแจกนานและ

Comment

Working...
                X