Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB0460 เสียงมันแตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB0460 เสียงมันแตก

X-Fi Xtremegamer SB0460 เปิดแค่ 2 Ch.แรกปกติครับ นอกนั้เสียงแตกหมดเลยครับ ปกติใช้อยู่แค่ 2Ch. ต้องซ่อมทีไหนได้บาง หรือเปลี่ยน Opamp ก็หาย เออปกติแล้วตัวนี้มันจะร้อนมั้ย ลองจับซิ่งระบายความร้อนมันร้อนมาก ไม่ถึงกับจับไม่ได้
    Attached Files

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูก่อนครับ...เผื่อจะหาย
    ทางที่ดีลองเปลี่ยนไปใส่เครื่องอื่น..ลองดูว่ายังเป็นเหมือนเดิมป่าว
    โม...เปลี่ยน Opamp ติดต่อท่าน mujaarm เลย
    ซ่อม ติดต่อท่าน tanawoot
    ครับ...

Comment

ผมว่าเป็นที่ไดร์เวอร์นั้นแหล่ะครับ คงไม่เข้ากันกับ OS ที่ท่านใช้อยู่ (ว่าแต่ลงไดร์เวอร์ตัวไหน OS อะไรครับ...เผื่อท่านที่มาหลังๆจะพอช่วยได้)

Comment

ตอนนี้ใช้ Windows 7 32bit ครับ ไดเวอร์ SBXF_PCDRV_LB_2_18_0013 ลองกับ Windows7 64bit ก็แตกเหมือนกัน โหลดไดเวอร์ล่าสุดจากเว็บก็เป็นเหมือนกัน แต่กับ WindowsXP ยังไม่เคยลอง

Comment

??

Comment

ลองใช้ไดร์เวอร์ โมครับ
            พวก Pax 2010 หรือ pack 2.0

Comment

ลองลงวินโดใหม่ดูคับ
              ส่วนไดเวอร์ตามท่าน ไทเกอร์คับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                ลองใช้ไดร์เวอร์ โมครับ
                พวก Pax 2010 หรือ pack 2.0
                ไดร์เวอร์ตัวนี้ยังไม่เคยลองไม่ทันแล้วได้เอาการ์ดไปโมแล้ว
                Originally posted by teezaa69 View Post
                ลองลงวินโดใหม่ดูคับ
                ส่วนไดเวอร์ตามท่าน ไทเกอร์คับ
                ผมลงวินโดว์หลายรอบแล้วครับทั้ง32บิทและ64บิท ก็ยังไม่หาย

เมื่อวานได้เอาการ์ดไปโมกับคุณพงษ์ และได้ให้แกลองกับเครื่องแกก็ยังแตกอยูดี และลองเปลี่ยนออฟแอมป์ดูเสียงก็ยังแตก ค่อยซ่อมครับ เลยโม 2.1Ch มาแบบเต็มสูบ โอเคครับ เสียงที่ได้ดีหว่าเก่าเยอะ เบสทีได้เก็บตัวเร็ว เสียงร้องชัดกว่าเก่าแยอะ แหลมใสขึ้น ตอนนี้กำลัง Burn อยู่คิดว่าเสียงจะไปไกลกว่านี้อีกหน่อย

Comment

Working...
                X