Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เส็จแล้วววว...พรุ่งนี้ส่งเลยดีมั้นเนี่ย ^^

Comment

• ^ หล่อมาก !! 555

** ทำลุ 50C ไปแล้วครับ T T สงสัยไม่เปลี่ยนซิ้งคงต้องดร็อบไฟ ...

Comment

• Originally posted by pluanant

เพิ่มครับ อุณหภูมิ ic วัดจากซิ้งได้ 42.2 C ร้อนไปไหมครับ?
        สภาพตามรูป ถือว่าไม่มีซิ้งค์ช่วยระบายความร้อน 42.2Cไม่ถือว่าสูง เพราะในสภาพนั้นไม่มีฮีทซิ้งค์ช่วยระบายความร้อน

ถ้าประกอบกลับเข้ากล่องของมัน จะมีตัวถังเป็นซิ้งค์ช่วยระบายความร้อนเพิ่มอีก อุณหภูมิจะลดลงอีก น่าจะอยู่ในช่วง30C

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
          เส็จแล้วววว...พรุ่งนี้ส่งเลยดีมั้นเนี่ย ^^
          เสร็จแล้ว...ลองเสียงยังครับ เป็นไงบ้าง
          ของผมแบบกล่องยังนึกไม่ออกเลย..

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
            เสร็จแล้ว...ลองเสียงยังครับ เป็นไงบ้าง
            +1 ลองเสียงแล้วเล่าให้ฟังก่อน

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
              ของผมแบบกล่องยังนึกไม่ออกเลย..
              ทำแบบคอนโด หรือว่า ทาวเวอร์สิครับพี่เสือ ขอแบบแหวกกระแสหน่อย ^^

Comment

• Originally posted by CHT1 View Post
                ทำแบบคอนโด หรือว่า ทาวเวอร์สิครับพี่เสือ ขอแบบแหวกกระแสหน่อย ^^
                น่าคิด...แบบตั้งเหมือน มินิคอมโป ขอบคุณมากครับ สำหรับแยนวคิด...555+
                เอาแบบ...ยัดลงเคส ตามท่าน fenderfree เลยดีมั๊ยนี่....555+

Comment

• ตอนนี้กำลังเบิร์นอยู่ครับ ^^ ใว้มาเล่าให้ฟัง เอ...หรืออัดวิดีโอมาลงเลยดีกว่า แต่ที่แน่ๆคือเสียง
                  ไม่จี่ไม่ฮัมเลยแม้จะเปิดโวลุ่มสุด ตัวนี้ผมตั้งใจทำมากๆ ลงกราวด์แท่นด้วยนะ เอาหัวเจียสีออก ใส่หางปลา
                  ยึดน๊อตลงแท่นเรียบร้อย

Comment

• Originally posted by keang View Post
                    สภาพตามรูป ถือว่าไม่มีซิ้งค์ช่วยระบายความร้อน 42.2Cไม่ถือว่าสูง เพราะในสภาพนั้นไม่มีฮีทซิ้งค์ช่วยระบายความร้อน

ถ้าประกอบกลับเข้ากล่องของมัน จะมีตัวถังเป็นซิ้งค์ช่วยระบายความร้อนเพิ่มอีก อุณหภูมิจะลดลงอีก น่าจะอยู่ในช่วง30C
                    ของผมโมจนใส่กล่องไม่ได้แล้วครับ .... ก่ะเอาฝาอะคลิลิกคลุมกันฝุ่นเอาครับ....... ตอนนี้แกว่งอยู่ 45-50 กว่าๆ แต่ยังไม่สุด .... แต่เสียงดีมากๆ ไม่แน่ใจว่าร้อนด้วยหรือเปล่า แต่รายละเอียดเสียง ความคมชัด ดีขึ้นมากมาย เหลือแต่เก็บส่วนของเบสให้ได้ที่ครับ....
                    ----------------------------------

**พี่เสือ ครับมีอีกแนว ยัดไปไว้กับลำโพงเลย ลดทางการเดินสัญญานหลังการขยาย ไปเพิ่มก่อนขยายเอา ....

Comment

• Originally posted by pluanant View Post
                      ของผมโมจนใส่กล่องไม่ได้แล้วครับ .... ก่ะเอาฝาอะคลิลิกคลุมกันฝุ่นเอาครับ....... ตอนนี้แกว่งอยู่ 45-50 กว่าๆ แต่ยังไม่สุด .... แต่เสียงดีมากๆ ไม่แน่ใจว่าร้อนด้วยหรือเปล่า แต่รายละเอียดเสียง ความคมชัด ดีขึ้นมากมาย เหลือแต่เก็บส่วนของเบสให้ได้ที่ครับ....
                      ----------------------------------

**พี่เสือ ครับมีอีกแนว ยัดไปไว้กับลำโพงเลย ลดทางการเดินสัญญานหลังการขยาย ไปเพิ่มก่อนขยายเอา ....
                      ระหว่างสายสัญญาณ ยาว กับสายลำโพง ยาว
                      ผมเลือกเอา สายสัญญาณสั้น สายลำโพงยาวมากกว่าครับ
                      เอาไปยัดในลำโพง เหมือนจะเวิค สายออกมาที่ลำโพงสั้นมาก
                      แต่สายสัญญาณยาวแน่นอน....เคยคิดอยู่เหมือนกันครับ
                      ถ้าเป็น 2.0 วางข้างๆคอม คู่หน้าจอ ...เวิคครับ
                      แต่ถ้าเป็น 5.1 ล่ะ.....ไม่อยากจินตนาการเลย....555+

ว่าแล้วเดี๋ยวทำตู้ไม้ดอก 4 นิ้ว ยัด LM1875 ข้างละตัวน่าจะเวิค
                      Last edited by tiger X-fi; 19 Jun 2011, 20:04:32.

Comment

• เพิ่งแวะมา เห็นของแต่ละคน อัพไปไกลละ ของผมยังไม่ถึงไหนเลย งบหมด เอาไปลงคอมหมด 555

Comment

• อยากได้ dac จริงๆ T^T

Comment

• ถ้าพี่ได้ไปงานเดียวกันเดี๋ยวจะเอาไปให้ยืม usb นะ coax ใช้อยู่วันไหนไม่ได้ฟังไม่ได้เลย ชอบเสียงมากๆ
                            Originally posted by poh1998 View Post
                            อยากได้ dac จริงๆ T^T

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
                              ถ้าพี่ได้ไปงานเดียวกันเดี๋ยวจะเอาไปให้ยืม usb นะ coax ใช้อยู่วันไหนไม่ได้ฟังไม่ได้เลย ชอบเสียงมากๆ
                              เกรงใจนะสิครับพี่ T^T ไม่รบกวนพี่ดีกว่าครับ ^^
                              Last edited by poh1998; 20 Jun 2011, 13:16:40.

Comment

• ลายทองแดง...จุดประกายแรงบันดาลใจ....from tiger X-fi

Comment

Working...
                                X