Announcement

Collapse
No announcement yet.

Standby mode กินไฟแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Standby mode กินไฟแค่ไหนครับ

เมื่อเราไม่ได้ใช้ลำโพง

ถ้าเราไม่ได้ปิดสวิตช์ลำโพง แต่ใช้ Standby mode มันจะกินไฟมากไหมครับ

และหากไม่ได้ปิดเป็นเวลานานๆจะมีผลกระทบอะไรบ้างไหมครับ

ปล.ผมใช้ x15 สวิตช์อยู่ด้านหลังมันปิดยากอะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ปัญหาง่ายๆก็ใช้ปลั๊กที่มีสวิตซ์เปิดปิดดิครับ

ผมใช้แบบแยก เลย สี่ ชุด สี่ สวิตซ์

Comment

^
      ^

จริงๆผมก็ใช้แบบนั้นอยู่ครับ

เพียงแต่อยากทราบว่าถ้าไม่ปิดมันจะเป็นไรไหม

ถ้าไม่มีผลอะไรและกินไฟแค่ประมาณ Standby mode ของ TV ไม่ปิดมันก็สะดวกดีใช้รีโมทเลยง่ายดี ไม่ต้องรำคาญเสียงไฟกระชากด้วยอะครับ

ปลั๊กที่ผมซื้อมามันก็แยกสวิตช์ปิดเปิดแต่ละช่องเลยนะครับ แถมยังป้องกันสัญญาณรบกวนและไฟกระชากอีกต่างหาก

แต่ซื้อมาใช้ไม่เห็นจะต่างอะไรกับปลั๊กธรรมดาเลย...ไฟหอพักที่ผมอยู่ผมไม่ดีเลยครับ

Comment

ผมลืมปิดทุกที อยากรู้เหมือนกันว่ากินไฟเยอะไหมของตัว G500

Comment

ผมก็ใช้ปลั๊กรางแบบมีสวิชแยกแต่ละเต้ารับครับ
          ไม่ใช้ก็ปิดสวิชปั๊บเลย อิอิ

Comment

Working...
          X