Announcement

Collapse
No announcement yet.

Audioengine 2 vs Bose C2 กับ Audioengine 5 vs Bose C3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Audioengine 2 vs Bose C2 กับ Audioengine 5 vs Bose C3

Audioengine 2 vs Bose C2 กับ Audioengine 5 vs Bose C3

ขอความคิดเห็นระหว่าง 2 ชุดนี้ด้วยครับ

ฟังเพลงทุกแนวครับ

ปัจจุบันใช้ Klipsch ProMedia 2.1 THX กับ X-Fi Xtreme Music

แต่คาดว่าจะซื้อชุดใหม่ครับ ตามตัวเลือกข้างบน + DAC แจ่มๆซักตัว

A2 กับ A5
    ผมว่าต้องถามท่านที่เคยใช้ หาลองฟังก็ยาก ฟาคนที่ใช้เองยากเข้าไปอีก
    แต่ก็น่าสนใจอย่างมากครับ

Comment

A5 เสียงดีกว่า C3 ครับแต่ว่าเบสอาจไม่มากเท่า เพราะไม่มีซับ
      A2 ก็ดีกว่า C2

Comment

ฟังเพลงผมชอบ 2.0 ครับ
        BOSE ฟังเรื่อยๆ
        Klipsch แข็งดุดัน ครับ
        A2 เบสน้อยไปนิด ราคาเบาที่าุสุดในกลุ่ม
        A5 ยังไม่เคยมีครับ

ฟังทุกสไตล์ ชุดเดิมต่อไปเลยครับ

Comment

a5 เบสเหลือๆฟังเพลงอย่างเดียวไม่ต้องมีซับก็ได้คับ ใช้อยู่คู่กับซับ s8 เท่าที่ฟังมาน่าจะใกล้เคียงกับชุดบ้านมากสุดแล้วคับ ใช้ฟังบ่อยกว่า c5 อีก

a2 เท่าที่ไปลองฟังมาที่ร้าน ส่วนใหญ่กัดฟันขยับเป็น a5 ซะหมด แต่ถ้ายังชอบ a2 แล้วต้องการเบสเพิ่มก็มาซื้อ s8 กับผมก็ได้นะ ^^

ส่วน c3 ถ้าให้เลือก ฟังชุดเดิมดีกว่ามันไม่ต่างกันเท่าไหร ลำโพง 2.1 ระดับราคาใกล้เคียงกันคุณภาพก็น่าจะใกล้เคียงกัน

Comment

มวยคู่แรกโครตน่าสงสารเลย เด็กประถมต่อยกับเด็กมหาลัย

รีวิวต่างประเทศ เค้าให้ A2 สู้กับ M2 นะครับ เทียบกับ c2 ดูจะx่างไกลไปหน่อย

เสียดายที่ยังไม่ค่อยเข้าหูคนไทย เพราะเรายังชอบดุเด็ดเผ็ดมันส์สไตล์อาหารไทย ลำโพงดอกเคฟล่าเท่าที่ผมเคยฟังเบสมันออกนุ่มนิ่มผู้ดีไปหน่อย

อื่ม ... ถ้าให้เลือก 4 ตัวนี่ ผมเอา A2 ไม่ลังเลเลย เสียงกิน A5 ไม่ใด้ แต่มันคือ 2.0 ที่หน้าตาดีโครตๆ

Comment

น่าสน

อิอิ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                A2 กับ A5
                ผมว่าต้องถามท่านที่เคยใช้ หาลองฟังก็ยาก ฟาคนที่ใช้เองยากเข้าไปอีก
                แต่ก็น่าสนใจอย่างมากครับ
                ใช่ครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ครับ
                Originally posted by papababa View Post
                A5 เสียงดีกว่า C3 ครับแต่ว่าเบสอาจไม่มากเท่า เพราะไม่มีซับ
                A2 ก็ดีกว่า C2
                เรื่องซับไม่ซีเรียสมากครับ เดี๋ยวซื้อเพิ่มก็ได้
                Originally posted by speedmaste View Post
                ฟังเพลงผมชอบ 2.0 ครับ
                BOSE ฟังเรื่อยๆ
                Klipsch แข็งดุดัน ครับ
                A2 เบสน้อยไปนิด ราคาเบาที่สุดในกลุ่ม
                A5 ยังไม่เคยมีครับ

ฟังทุกสไตล์ ชุดเดิมต่อไปเลยครับ
                เบื่อ Klipsch แล้วครับ
                Originally posted by i-[BuFF] View Post
                a5 เบสเหลือๆฟังเพลงอย่างเดียวไม่ต้องมีซับก็ได้คับ ใช้อยู่คู่กับซับ s8 เท่าที่ฟังมาน่าจะใกล้เคียงกับชุดบ้านมากสุดแล้วคับ ใช้ฟังบ่อยกว่า c5 อีก

a2 เท่าที่ไปลองฟังมาที่ร้าน ส่วนใหญ่กัดฟันขยับเป็น a5 ซะหมด แต่ถ้ายังชอบ a2 แล้วต้องการเบสเพิ่มก็มาซื้อ s8 กับผมก็ได้นะ ^^

ส่วน c3 ถ้าให้เลือก ฟังชุดเดิมดีกว่ามันไม่ต่างกันเท่าไหร ลำโพง 2.1 ระดับราคาใกล้เคียงกันคุณภาพก็น่าจะใกล้เคียงกัน
                อืม ความคิดดีครับ 555
                Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                มวยคู่แรกโครตน่าสงสารเลย เด็กประถมต่อยกับเด็กมหาลัย

รีวิวต่างประเทศ เค้าให้ A2 สู้กับ M2 นะครับ เทียบกับ c2 ดูจะ***งไกลไปหน่อย

เสียดายที่ยังไม่ค่อยเข้าหูคนไทย เพราะเรายังชอบดุเด็ดเผ็ดมันส์สไตล์อาหารไทย ลำโพงดอกเคฟล่าเท่าที่ผมเคยฟังเบสมันออกนุ่มนิ่มผู้ดีไปหน่อย

อื่ม ... ถ้าให้เลือก 4 ตัวนี่ ผมเอา A2 ไม่ลังเลเลย เสียงกิน A5 ไม่ใด้ แต่มันคือ 2.0 ที่หน้าตาดีโครตๆ
                A2 ราคา 8,xxx มันเทียบ M2 ที่ราคา 2x,xxx ได้เลยเหรอครับ ???

Comment

ถามอีกนิดครับ A2 กับ A5 ถ้าเอามาดูหนังมันจะสู้ไหวไหมครับ

Comment

ลำโพงฟังเพลง ถ้าเอามาดูหนัง จะเป็นการฝืนให้ขับความถี่ที่ผิดธรรมชาติการออกแบบของลำโพงเอง

ก็เช่น ดอกเคฟล่าที่เน้นเสียงกลาง แต่ต้องมาขับระเบิดตูมตาม มันจะฝืนธรรมชาติของเคฟล่าสาน ที่ยึดใว้ด้วยซิลิโคน

ดอกทวิสโดมผ้าใหม ต้องขับเสียงสูงกระจกแตกเสียดหู ซึ่งจริงๆ ควรจะเป็นหน้าที่ของดอกทวิสชนิดไททาเนี่ยม ที่ออกแบบมาโดยตรงมากกว่า

รีวิวพริกชนพริก http://tech2.in.com/india/videos/spe...ngine-a2/42891

Comment

Originally posted by P@RN View Post
                      A2 ราคา 8,xxx มันเทียบ M2 ที่ราคา 2x,xxx ได้เลยเหรอครับ ???
                      เรื่องราคา อย่าเทียบในไทยเพราะโหดมาก m2 เมืองนอกหมื่นกว่าเองนะคับ ไม่รู้ในนี้จะบวกอะไรกันนักหนา

Comment

Originally posted by i-[BuFF] View Post
                        เรื่องราคา อย่าเทียบในไทยเพราะโหดมาก m2 เมืองนอกหมื่นกว่าเองนะคับ ไม่รู้ในนี้จะบวกอะไรกันนักหนา

399$ ไม่เกินนี้
                        ถ้าหาซื้อดีๆ ได้ไม่ถึงหมื่นด้วยซ้ำ

Comment

สวัสดีครับยังอยู่ครบชุดเลยนะฮะ...อิอิ...ไม่ถูกสลากซักที....ไม่ได้สอยเลย....

Comment

Originally posted by kayabawasabi View Post
                            สวัสดีครับยังอยู่ครบชุดเลยนะฮะ...อิอิ...ไม่ถูกสลากซักที....ไม่ได้สอยเลย....
                            อยากขายแล้วเปลี่ยนมาเล่นชุดบ้านเล็กๆละคับ
                            marantz M-ER803
                            http://www.marantz.com/new/index.cfm...f&prod_id=3843
                            Last edited by i-[BuFF]; 3 Aug 2010, 15:55:22.

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              ลำโพงฟังเพลง ถ้าเอามาดูหนัง จะเป็นการฝืนให้ขับความถี่ที่ผิดธรรมชาติการออกแบบของลำโพงเอง

ก็เช่น ดอกเคฟล่าที่เน้นเสียงกลาง แต่ต้องมาขับระเบิดตูมตาม มันจะฝืนธรรมชาติของเคฟล่าสาน ที่ยึดใว้ด้วยซิลิโคน

ดอกทวิสโดมผ้าใหม ต้องขับเสียงสูงกระจกแตกเสียดหู ซึ่งจริงๆ ควรจะเป็นหน้าที่ของดอกทวิสชนิดไททาเนี่ยม ที่ออกแบบมาโดยตรงมากกว่า

รีวิวพริกชนพริก http://tech2.in.com/india/videos/spe...ngine-a2/42891
                              อืม

แต่มันก็น่าลองนะครับ

Comment

Working...
                              X