Announcement

Collapse
No announcement yet.

home theater แบลนใหนเสียงแหล่มสุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• home theater แบลนใหนเสียงแหล่มสุดคับ

home theater แบลนใหนเสียงแหล่มสุดคับ

เอาที่ ราคา ไม่เกิน 50,000 บาท แบลนใหน เสียงดีที่สุดคับ เอาแบบคุ้มค่าคับ

จิงๆ ว่าจะถอย Bose เพราะชอบอยู่แล้ว แต่กลัวงบจะบานปลาย

ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Bose น่าสุดในสไตล์ ไลท์มิวสิค ถ้าชอบก็ซัดเลยครับ

Comment

ถ้าชอบ Bose ก็ได้
      แต่ชุดอื่นน่าเล่นก็มี
      เช่น AVR + Klipsch
      AVR + Jamo
      AVR + Boston พวกนี้ก็น่าใช่

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ จะลองดูเลื่อยๆ ก่อนอะคับ เพราะคงอีก ซัก เดือนได้กว่าจะซือ ยังไงก็ ขอเลื่อยๆนะคับ

Comment

ทางที่ดีไปลองฟังครับ ^^
          ระหว่างเดือนนึงที่ว่างๆนี่แหละ ลองอาทิตย์ละชัด จบเดือนมีตัง
          ก็ไปลองตัวเลือกสุดท้าบททวนอีกที แล้วค่อยจ่ายตังครับ

Comment

ผมจะบังอาจสรุป เกี่ยวกับ AVR+ลำโพงในการใช้งาน ตามความคิดของผม นะครับ

ถ้าดูหนัง มากกว่า 90 มอง YAMAHA เลยครับ ส่วนลำโพง YAMAHA แมตชิ่งง่ายครับ ไม่ค่อยเลือก
            ดูหนังตั้งแต่ 80 ลงมา HARMAN ดีนะ
            ดูหนัง 50 ฟังเพลง 50 เจ๊เกียวเลยครับ ONKYO
            ดูหนัง ต่ำกว่า 40 นอกนั้นฟังเพลง MRZ ครับ

ท้ายที่สุด หูใครหูมันคับ อิอิ

ย้ำ นี่เป็นมุมมองของผมนะครับ
            Last edited by mike_shinoda; 31 Jul 2010, 02:23:25.

Comment

MAZ มีลำโพงด้วยเหรอ ???

Comment

น่าจะหมายถึง แค่ AVR หรือป่่าว

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                  MAZ มีลำโพงด้วยเหรอ ???
                  พิมพ์ผิดครับท่าน

Comment

พิมผิดฮะ 555+

Comment

แนะนำ AVR Onkyo + Boston Acoustic 5.1 ครับ
                      ไปดูใน BAV มาชอบเสียง Boston
                      ที่ชอบอีกอันก็ Dali แต่ไม่ไหวครับ เกินเอื้อมไปนิด

Comment

H/k + Klipsch

แจ่มเป็ด

Comment

ดูหนัง+เล่นเกม+เพลง rock
                          H/k + Klipsch หรือ infinity

คอนเสริท+เพลงร้องแนวอบอุ่นๆ
                          onkyo + warefedale

แนว live ฟังแบบเต็มพื้นที่
                          denon + jbl หรือ enegy

ทุกวันนี้จบที่ YAMAHA RX-V1900 + Mornitor Audio
                          DSP ของ yamaha คนชอบก็ว่าดีไม่ชอบก็เกลียดไปเลย แต่ที่เลือกเพราะดูหนังได้อารมณ์จริงๆ ฟังเพลงแยกชุด int. ไปเลยดีกว่าครับ แต่บางคนชอบฟังคอนเสริทก็เลือกแนวตัวเองชอบหน่อยก็ดี ชุดดูหนังเลือกง่ายครับแต่ถูกใจยาก

ที่อยากจะแนะนำ ถ้าทุกวันนี้ยังฟังพากษ์ไทยเป็นหลักแนะนำชุดเริ่มต้นก็พอครับ (อันนี้เจอมาเยอะปลาตายน้ำตื้นไม่ต้องบอกนะพากษ์ไทยเค้าอัดเสียงกันยังไง) ถ้าห้องไม่อำนวยให้ setup ลำโพง ไปเล่น in the box พอครับ (อันนี้ส่วนใหญ่คิดจัดชุดเผื่อโตผมไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันเทคโนโลยีมันเร็วครับไม่ต้องเผื่อก็ได้) ระบบคุณเทพขนาดไหน software กับ set up ไม่ได้ จบครับ คงเคยได้ยินว่าทำไมกลับมาบ้านแล้วเสียงไม่เหมือนที่ร้าน อืมมม คิดดด งานช้างทำห้อง เหอะๆๆ

ชุดที่ว่ามามีตัวตนหมดเพื่อนฝูงกัน สภาพห้องใกล้เคียงกัน กำลังวัตต์ใกล้เคียงกัน ราคาต่างกันไม่มาก เสียงดีทุกชุดแต่คนละอารมณ์คุณต้องลองฟังมากๆ
                          Last edited by weezerice; 31 Jul 2010, 19:51:07.

Comment

Originally posted by weezerice View Post
                            ดูหนัง+เล่นเกม+เพลง rock
                            H/k + Klipsch หรือ infinity

คอนเสริท+เพลงร้องแนวอบอุ่นๆ
                            onkyo + warefedale

แนว live ฟังแบบเต็มพื้นที่
                            denon + jbl หรือ enegy

ทุกวันนี้จบที่ YAMAHA RX-V1900 + Mornitor Audio
                            DSP ของ yamaha คนชอบก็ว่าดีไม่ชอบก็เกลียดไปเลย แต่ที่เลือกเพราะดูหนังได้อารมณ์จริงๆ ฟังเพลงแยกชุด int. ไปเลยดีกว่าครับ แต่บางคนชอบฟังคอนเสริทก็เลือกแนวตัวเองชอบหน่อยก็ดี ชุดดูหนังเลือกง่ายครับแต่ถูกใจยาก

ที่อยากจะแนะนำ ถ้าทุกวันนี้ยังฟังพากษ์ไทยเป็นหลักแนะนำชุดเริ่มต้นก็พอครับ (อันนี้เจอมาเยอะปลาตายน้ำตื้นไม่ต้องบอกนะพากษ์ไทยเค้าอัดเสียงกันยังไง)
                            เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เวลาฟังพากษ์ ปุ๊ป เสียง DROP ปั๊ป....เลยครับผม

Comment

ถ้าแหล่มจริงๆ ก็Boseแหล่ะครับ

แต่ถ้าบ้านถล่มต้องCerwin-Vega

Comment

Working...
                              X