Announcement

Collapse
No announcement yet.

foobar กับ win7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• foobar กับ win7

ใช้ output ks

เปิด foobar แล้วเล่นเน็ตเสียงในเน็ตไม่ออกครับ

ใช้ firefox ไม่รู้ว่าต้องปรับตรงไหนบ้าง

ทำไงดีครับ

โปรแกรมอื่นจะไม่มีเสียงครับ ถ้าใช้ foobar อยู่

Comment

แล้วทำไงดีครับ

อยากเปิดเสียงกลบอะ

Comment

ปรับไปใช้ DS แทนครับ ไม่ก็ใช้ ASIO ก็ได้

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
          ปรับไปใช้ DS แทนครับ ไม่ก็ใช้ ASIO ก็ได้
          ASIO นี่ก็ไม่มีเสียงไม่ใช่หรอครับ หรือว่าผมเป็นคนเดียว... 555+

Comment

Originally posted by firsthand View Post
            ASIO นี่ก็ไม่มีเสียงไม่ใช่หรอครับ หรือว่าผมเป็นคนเดียว... 555+
            อันนี้ก็ไม่แน่ใจครับ แต่ของผมมันก็มีเสียงปกติ แต่ผมฟังอนาล็อกนะ ไม่ได้ต่อ Digital
            ใช้โหมด Audio Creation แล้วเปิด Bit-Matched Playback + Creative ASIO ใน Foobar2000
            ถ้าใช้ KS กับ WASAPI เสียงมันจะหายหมดเหลือแต่เสียงเพลง

Comment

Originally posted by firsthand View Post
              ไม่ไช่แล้วครับถ้าโปรแกรมอื่นยังดัง เพราะโปรแกรมพวกนั้นยังอ้างอิง KMmixer อยู่

ธรรมชาติของ ASIO จะบายพาสผ่านโปรแกรมทั้งหมด ตัดเสียงอื่นทิ้ง ปล่อย bit perfect อย่างเดียว

Comment

Working...
              X