Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microlab X 15 ออกมาแค่ 4.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microlab X 15 ออกมาแค่ 4.1

ผมใช้การ์ดซาวน์ ตัวในรูปนะครับ

มี ส้ม ฟ้า ชมพู เขียว ดำ ครับ

แล้วผมเสียบไปลำโพงออก 4.1

ผมลองสลับสายแล้วทำอย่างไงมันก็ออกแค่ 4.1 แต่ลำโพงไม่ได้เสียนะครับใช้ได้ทุกตัว เพียงเวลา

สลับแล้วมันจะมี 1 ตัวที่ดับไปนะครับ งง หมดใครรู้วานบอกที
    Last edited by Evilfreedo; 16 Aug 2010, 11:33:58.

ให้เสียบสี ดำ เขียว ฟ้า นะครับ

Comment

Originally posted by vayukub View Post
      ให้เสียบสี ดำ เขียว ฟ้า นะครับ
      เสียบได้ ดำ เขียว ฟ้านั้นลำโพงดับคู่ไม่ติดครับ ถ้าเสียบ ส้ม ติด1 ตัวขวา ซ้ายดับ คือ ดำ เขียวถ้าเอา

เส้นไหนไปเสียบออกครบแต่ ถ้าเอาสายไปเสียบส้ม มันจะติดตัวเดียวนะครับ หรือว่า ซาวน์การ์ดผมมัน

เป็น 4.1 เพาะมันก็เป็นรุ่นเก่าพอใช้ได้แล้วนะครับ

Comment

เขียว ดำ ส้ม คับ
        เขียว= คู่หน้า
        ดำ= คู่หลัง
        ส่วนสีสัม เป็นส่วน เซ็นเตอร์+ซับ คับ ถ้าคู่หน้ามาเสียบน่าจะดังตัวเดียวคับ เพราะซับออกเบา
        ลองเปิดหนังที่เป็น 5.1 ยังคับ ถ้าลองกับเพลงน่าจะออกไม่ครบอยุ่แล้วคับเพราะเพลงส่วนใหญ่เป็น 2ch เองคับ
        Last edited by teezaa69; 1 Aug 2010, 13:53:34.

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
          เขียว ดำ ส้ม คับ
          เขียว= คู่หน้า
          ดำ= คู่หลัง
          ส่วนสีสัม เป็นส่วน เซ็นเตอร์+ซับ คับ ถ้าคู่หน้ามาเสียบน่าจะดังตัวเดียวคับ เพราะซับออกเบา
          ลองเปิดหนังที่เป็น 5.1 ยังคับ ถ้าลองกับเพลงน่าจะออกไม่ครบอยุ่แล้วคับเพราะเพลงส่วนใหญ่เป็น 2ch เองคับ

ก็ยังไม่ออกนะครับ สงสัยต้องหาการ์ดใหม่นะครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

ผมเสียบสีดำ (แถวแรก)
            และสีเขียว และสีฟ้า (2ช่องนี้อยู่ติดๆกัน)

ปล. ผมใช้ออนบอร์ดนะครับ 5555

Comment

Originally posted by Kanyarut View Post
              ผมเสียบสีดำ (แถวแรก)
              และสีเขียว และสีฟ้า (2ช่องนี้อยู่ติดๆกัน)

ปล. ผมใช้ออนบอร์ดนะครับ 5555
              หมดปัญญาแล้วนะครับ อิอิสงสัยต้องลองซื้อการ์ดใหม่

Comment

Working...
              X