Announcement

Collapse
No announcement yet.

DTS ถอดด้วยการ์ดVSโปรแกรม อันไหนเวิร์กครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DTS ถอดด้วยการ์ดVSโปรแกรม อันไหนเวิร์กครับ

DTS ถอดด้วยการ์ดVSโปรแกรม อันไหนเวิร์กครับ
    เพราะเดี๋ยวนี้ Power DVD 10 มันก็ถอด DTS ได้ เรายังต้องหาการ์ดมาถอด DTS เพื่อไป 5.1 บึ้มๆอยู่ไหม

ถ้า การ์ดมันส์กว่า ขอวิธีSET Power DVD 10 ให้ไปถอดที่การ์ดหน่อยครับ หาไม่เจออ่ะ
    Last edited by The_ripper; 1 Aug 2010, 19:48:58.

DTS ถอดด้วยการ์ด+

Comment

ขอวิธี set Power DVD 10 ให้ถอดที่การ์ดด้วยครับท่าน
      หรือผมปรับ DTS Bitstream out แล้วมันจะไปให้เองหว่า

Comment

ถอดด้วยการ์ดดีกว่า แน่นอนครับ

Comment

การให้ Card ถอดระหัสก็เพียงแค่เข้าไป set ตรงส่วนของ Audio setting เปลี่ยนจากลำโพง 5.1 เป็น spdif เท่านั้นเองครับผม เวลาที่ Card เป็นตัวถอดมันจะปรับ Volume จากตัวโปรแกรมไม่ได้ครับต้องปรับที่ลำโพงหรือ AVR แทน

Comment

อ้อ เจอแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

เสียงแน่น ใส กว่าแน่นอน ฟันเฟริ์ม

Comment

ขอถามหน่อยนะครับ ระหว่าง soundcard กับ DTS Decoder เอามาถอด DTS อันไหนจะคุ้มกว่าครับ

Comment

ถ้ามี Sound Card อยู่แล้วก็คงไม่ต้องซื้อเพิ่มหรอกมั้งครับ แต่ถ้ามีอุปกรณ์อย่างอื่นอยากจะต่อเพิ่มด้วย เช่นมี Xbox หรือ DVD แต่อยากได้ ลำโพงชุดเดียวกันละก็ ok เลยครับผมเพราะมันสามารถต่อได้ 3 ชุด optical 1 coax 1 aux 1 ตัว DTS Decoder เองเสียงก็ดีสมราคาอยู่แล้วละครับ แต่ผมยังไม่เคยลองฟังเทียบกะ x fi เลยนะครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

Working...
                    X