Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงของBose Com3 กับ Sounddock SerieII ใครเหนือกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงของBose Com3 กับ Sounddock SerieII ใครเหนือกว่าครับ

ใครที่มีเจ้าสองตัวนี้อยู่ หรือเคยฟังเทียบแล้ว คุณภาพเสียงเป็นไงมั่งครับ ใรให้รายละเอียดครบถ้วนกว่า
    ผมจะเอามาฟังพวกเพลงจีน เพลงสากล เสียงนุ่มๆเพราะๆเป็นหลัก อาจมีร็อคบ้างบางโอกาศ
    เท่าที่เข้าใจC3 เบสน่าจะหนักกว่า แต่ไม่รู้รายละเอียดกับเวทีเสียงใครเหนือกว่าครับ
    (ราคาพอๆกัน แนะนำหน่อยครับ อยากใช้Sounddock เพราะฟังผ่านiPod บ่อยๆครับ)

เวที โฟกัส เสียง bose ตอบสนองได้ครับ

Comment

Com 3 มิติเสียงกว้างกว่าเเน่นนอนสิครับ เหนือกว่าทุกอย่างว่าั้น พวกซาวด๊อกนั่นเค้าเน้นเสียบปุใช้ปัป ง่าย ไม่้องมีซับมากกว่า

Comment

คือมันBose ทั้งคู่อ่าครับ แค่อยากรู้ว่าสองรุ่นนี้ จะเล่นตัวไหนดี แล้วเสียงมันต่างกันเยอะไหม

Comment

ต่างกันเยอะมากเลยไหมครับ สงสัยจะได้สอยCom3

Comment

ไม่ยากเลย ก็ไปลองฟังที่ร้านเลยซิครับ เปรียบเทียบดู

ผมว่าC3จะได้เบสมากกว่าเห็นได้ชัด

Comment

Sounddock ตัวโตๆ สองหื่นกว่าๆ ผมฟังแล้วเสียงมันกระจุกกัน ออกแนวรักกันเกินไปหน่อยครับ

ผมว่า c3 น่าจะทำได้ดีกว่า

Comment

C3 + Dock ผมว่าดีกว่าเยอะครับ

Comment

c3 มิติดีกว่าชัวร์ครับ พวก Dock ฟังแล้วเสียงกระจุกๆ อารมเสียยังไงไม่รุ

Comment

Working...
                  X