Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะไรกันหว่า ต่อ 5.1 เพื่อดูหนัง แต่ไฉนมันออก 2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะไรกันหว่า ต่อ 5.1 เพื่อดูหนัง แต่ไฉนมันออก 2.1

พอดี ได้ cf-730 มาตัวนึงมา ใช้กับ X-Fi มีอาการ แปลกๆคือ เวลาดูหนัง มันไม่ออกเป็น 5.1 อ่ะครับ

X-fi ผมเช็คดูมันก็ไม่น่าจะเสีย.... เทสออกครบ เล่นเกมส์ก็ครบ

แต่ดูหนัง ทำไม มันออกแค่ 2.1 เองครับ รู้สึกว่าตัวเองจะ set อะไรสังอย่างผิด

หรือเครื่องผมมันขาดอะไรไปซักอย่าง รบกวนเพื่อนๆ แนะนำด้วยครับ

Fc -730 ใช่ไหมครับ ปรับที่แอมป์ยังครับ เป้น 5.1

Comment

่อ่อ อ่านไม่ครบเองผม ผมว่าต้องไปปรับที่ตัวโปรแกรมเล่นหนังแล้วละครับ

Comment

ลองเอาเรื่องอื่นดูหรือยังครับ บางเรื่องโหลดมาแล้วก็เป็น 2.1 ครับ ( โหลดแบบ dvd มา )

Comment

หวังว่าคง ไม่ใช่ไปเลือก ภาคไทยนะ อิ อิ ส่วนใหญ่จะ 2.1

Comment

55555..........

เจอแล้วครับ สรุปติดเขาตัวเองครับ พอดีใช้ Pure Codec แล้วไม่ได้เช็คข้างใน

ว่าให้เสียงมันออกแบบไหน เห็นมันเป็น Stereo นึกว่ามันคงไม่เกี่ยว พอไปคลิ๊กมันดู

โอ้พระเจ้า นี้มัน ติดเขาตัวเองนี้หว่า.... ตอนนี้จบแล้วครับ ออกครบแระ... สบายใจแระ เอิ๊กๆๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ...

Comment

Originally posted by berryzlove View Post
              หวังว่าคง ไม่ใช่ไปเลือก ภาคไทยนะ อิ อิ ส่วนใหญ่จะ 2.1
              ไม่เค้ย ไม่เคย เลยครับ ........ ฟังภาคไทย ความสนุกในการรับฟังมันหายไป มากกว่าครึ่งครับ...

Comment

Working...
              X