Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องการต่อลำโพง2ชุดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องการต่อลำโพง2ชุดหน่อยครับ

รบกวนถามเรื่องการต่อลำโพง2ชุดหน่อยครับ

ผมใช้ extreme music คือผมมีลำโพง 2.1 อยู่2ชุดคืออยากต่อเป็น 4ch จะได้มั้ยครับ
    และวิธีเซ็ตทำยังไงบ้างเสียบช่องไหน ผมลองตั้งค่า 4 5 7 เสียบทุกรูแล้วเสียงก็ออกแค่ลำโพงชุดเดียวครับ

1.เซ็ตที่โปรแกรมดูหนังก่อนให้เป็น 4.1
    2.เซ็ตที่ตัวการ์ดให้เป็น 4.1
    3.เสียบสายให้ถูกช่อง

Comment

เมื่อวานคุบกับสมาชิกท่านนึงใช้ลำโพง 3 ชุดแอม 3 ชุดต่อ analog กับ X-Fi Xtreme music ออก5.1

เปิดแล้วบ้านต้องมีกระเทือน บ้างล่ะ. ผม่วาก็ต่อเหมือนลำโพงคอม 5.1 เพียงแต่มี int.amp 3 ชุด

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
        1.เซ็ตที่โปรแกรมดูหนังก่อนให้เป็น 4.1
        2.เซ็ตที่ตัวการ์ดให้เป็น 4.1
        3.เสียบสายให้ถูกช่อง
        ผมทำแบบนี้แต่ทำไมเสียงไม่ออกเลยครับ เซ็ตหมดทุกแบบแล้วก็เงียบ
        ไม่ทราบว่าต้องเสียบแจ๊กรูไหนไว้แล้วค่อยตั้งค่าป่ะครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post

ดันๆๆๆ
          quote มา.ของท่าน tiger กระทู้โม

แล้ว set ใน creative control launcher เป็น 4.1,5.1 ตามต้องการ
          Attached Files
          Last edited by mujaarm; 6 Aug 2010, 23:19:34.

Comment

คือลำโพงผมเป็น 2.1 2ชุดนะครับ EACAN A500L กะ ENZO 600 อ่ะครับ

Comment

ลองเซ็ทเป็น 5.1 แล้วเสียบที่ คู่หน้า และคู่หลังออกไม๊ครับ.

ผมลองเซ็ท 4.1

C3 เสียบออกคู่หน้า

2.0 ผ่าน intregrate AMP

เสียงออกปกติครับ
              ...

เซ็ท 4.1
              คู่หน้า C3

คู่หลัง BOSTON BA 635

เสียงออกทุกลำโพง.
              ..

เซ็ท 5.1

คู่หน้า2.0+int.amp

คู่หลัง BOSTON BA 635

surround +sub C3

ออกทุกลำโพง ทดลองเท่านั้นลำโพงไม่เท่ากัน
              Last edited by mujaarm; 7 Aug 2010, 01:04:13.

Comment

Working...
              X