Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 5.1 ดูหนังแล้วมีเสียงแป้กๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง 5.1 ดูหนังแล้วมีเสียงแป้กๆ

คือเวลาผมดูหนังเนี่ย สงสัยว่าทำไมลำโพง ถึงได้มีบางฉากที่ทำให้ลำโพงเสียงแป้กๆๆ ออกมาทั้ง 5
    แชนแนลเลย ฉากที่เป็นพวก แบบ ถ่ายเมืองตอนกลางคืน แล้วตีกลองทิมปะนี ทั้งๆๆ ที่
    ลำโพงคู่หน้ารองรับต่ำสุดที่ 55 แต่คู่หลังที่ 90 ผมตัด cross ที่ 60 ครับ หรือว่าต้องตัดที่ เท่าตัวหลัง จะได้ ไม่แป้กหรือเปล่า

หนังเรื่องอะไรครับ ...ได้ลองดูบ้างว่าเป็นเหมือนกันป่าว

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
      หนังเรื่องอะไรครับ ...ได้ลองดูบ้างว่าเป็นเหมือนกันป่าว
      kick ass คือผมสงสัยไง เพราะ เป็น dts ทำไมยังแป้ก

Comment

ฉากใหนที่เป็นครับ ผมดูก็ปกตินะ
        เดียวจะลองดูอีกรอบดู

Comment

ที่ดูเป็น DVD มาสเตอร์ หรือ .MKV ครับ
          ถ้าเป็น .MKV มาตราฐานยังเชื่อถือไม่ได้ อยู่ที่เครื่องคนแปลง
          อาจเป็นความผิดพลาดของโปรแกรมตอนแปลงก็เป็นได้ครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
            ฉากใหนที่เป็นครับ ผมดูก็ปกตินะ
            เดียวจะลองดูอีกรอบดู
            แบบ ถ่ายเมืองตอนกลางคืน มุมสูง แล้วตีกลองทิมปะนีประกอบมั้ง

Comment

Originally posted by piioneer View Post
              แบบ ถ่ายเมืองตอนกลางคืน มุมสูง แล้วตีกลองทิมปะนีประกอบมั้ง
              ท่านดูเป็น ไฟล์ hi - def ใช้เปล่าครับ

Comment

บางครั้ง คุณ ก็จะเจอ DTS ปลอม ด้วยนะครับ พวกนี้มัน เอา dolby digital มา เพื่ม gain volumn ให้ดังขึ้นแล้วแปลงเป็น DTS ฟังแล้วมันจะแตกๆครับ

Comment

Working...
                X