Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับลำโพงและร้านขายลำโพงหน่อยนะครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับลำโพงและร้านขายลำโพงหน่อยนะครับผม

สวัสดีครับ คือว่าเพื่อนผมมันอยากได้ลำโพงซักชุดนึง มีงบประมาณ ไม่เกิน2หมื่นครับ 2.1 หรือ 5.1ก็ได้ครับ แล้วของยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ แบบว่า พอคร่าวๆน่ะครับ จะได้จับทางถูกว่าตัวไหนเสียงประมาณไหนน่ะครับผม ตัวผมเองผมไม่ได้เล่นลำโพงราคาขนาดนั้น(ผมยังใช้หูฟัง oker อยู่เลย อิอิ) ก็เลยแนะนำมันไม่ถูกเพราะตัวเองก็ไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้ครับ คือพอจะแนะนำร้านที่ไหนบ้างครับ ที่พันทิพย์มีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ แบบว่าลองฟังเสียงได้ด้วย(ให้มันไปฟังของมันเอง) ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ รบกวนหน่อยนะครับผม

2.1 หรือ 5.1 อยู่ที่ว่าใช้ทำอะไรครับ ดูหนังหรือฟังเพลง
    และต้องรู้ถึงแนวเพลง ที่ฟังด้วย งบ2หมื่นไม่ใช่น้อยๆ
    ถ้าฟังเพลงล้วนๆอาจจะแนะนำไปแตะลำโพงบ้าน
    แต่ถ้า 5.1 ก็คงแนะนำเป็น in box ให้ไปครับ

แต่ก่อนอื่นอยากถามว่าต้องการใช้งานอะไรบ้าง และใช้แบบไหนบ้างครับ
    ปล.งบขนาดนี้อย่าลืมเผื่อขาตั้งและสายต่างๆด้วยนะครับ
    สองอย่างนี้ไม่ได้จำเป็นแบบว่าต้องมี แต่ถ้ามีของดีแล้วของที่ท่านจะใช้มัจะคุ้มค่ายิ่งขึ้นครับ

Comment

2หมื่น นี่ ได้อินท์ ตัว ลำโพงคู่ เลยนะท่านหาชุดบ้านมาฟังดีกว่า

Comment

piyanas

Comment

2.1 หรือ 5.1 อยู่ที่ว่าใช้ทำอะไรครับ ดูหนังหรือฟังเพลง
          และต้องรู้ถึงแนวเพลง ที่ฟังด้วย งบ2หมื่นไม่ใช่น้อยๆ
          ถ้าฟังเพลงล้วนๆอาจจะแนะนำไปแตะลำโพงบ้าน
          แต่ถ้า 5.1 ก็คงแนะนำเป็น in box ให้ไปครับ

แต่ก่อนอื่นอยากถามว่าต้องการใช้งานอะไรบ้าง และใช้แบบไหนบ้างครับ
          ปล.งบขนาดนี้อย่าลืมเผื่อขาตั้งและสายต่างๆด้วยนะครับ
          สองอย่างนี้ไม่ได้จำเป็นแบบว่าต้องมี แต่ถ้ามีของดีแล้วของที่ท่านจะใช้มัจะคุ้มค่ายิ่งขึ้นครับ
          ขอบคุณมากๆเลยครับผมสำหรับคำแนะนำ ตัวผมเองผมก็ไม่ค่อยเข้าใจมันเท่าไหร่น่ะครับ เพราะผมก็เคยถามแล้วว่าจะเอาไปฟังเพลงหรือเน้นดูหนัง มันบอกว่าดูหนังและฟังเพลงด้วย กำ ...สำหรับผม เงินขนาดนี้มันถือว่ามากมายครับ แต่ก็อย่างว่่าหล่ะครับ ฐานะมันต่างกัน แฮ่ะๆ
          2หมื่น นี่ ได้อินท์ ตัว ลำโพงคู่ เลยนะท่านหาชุดบ้านมาฟังดีกว่า
          ครับผม ขอบคุณครับ ชุดบ้านน่าจะเหมาะกว่าเนอะครับ ขอบคุณครับผม
          piyanas
          ขอบคุณครับผม (เครื่องเสียงบ้านนี่ผมยิ่งไม่รู้เรื่องเลย แฮ่ะๆ มันเป็นอะไรที่ระเอียดจริงๆเลย)

Comment

ถ้าทั้งดูหนัง ฟังเพลง คงต้องแยกชุดแล้วมั้งครับ

Comment

ถ้าทั้งดูหนัง ฟังเพลง คงต้องแยกชุดแล้วมั้งครับ
              อ้อ ครับๆ ส่วนตัวผมเองผมก็คิดว่าอย่างนั้นครับ เพราะฟังเพลงกับดูหนังผมว่ามันคนละอย่างกัน
              ปล. ขอขอบคุณท่าน tiger X-fi ในการให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X