Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus xonar dx เสียงเป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus xonar dx เสียงเป็นไงบ้างครับ

เน้น ฟังเพลง ดูหนัง และเกมส์
    ใครเคยใช้บอกหน่อยครับ

ปล.เล่นเกมส์เป็นไงครับ คือผมเอาแค่มีเสียงออก แยกเสียงต่างๆได้ก็พอ ไม่ต้องกระหึ่มละเอียดเหมือน x-fi พอไหวมั้ยครับถ้าเรื่องเกมส์ 10 คะแนน ให้เท่าไหร่ดีครับ
    x-fi มันแพงไปหน่อย T T ขอบคุณครับ

มันละเอียดกว่า X-fi ครับเน้นฟังเพลงเป็นหลัก แต่ดนตรีขาดความหนักแน่น เปลี่ยน OPA ก็ยังสู้ X-fi ไม่ได้อยู่ดี
    ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ราคาต่างกันไม่ถึงพัน กัดฟันอดอีกซักเดือนก็ได้ครับ รอมือ 2 ในเปิดท้ายมาบ่อยอยู่

Comment

เล่นเกมก้กัดฟันไป X-fi เถอะครับ ผมเล่น IL-2 โดนยิงตกบ่อยๆเพราะไม่ได้ยินเสียงลูกปืนนี่แหละ แต่ฟังเพลงดีมากจริงๆ ถึงไม่ขายไปซะที

Comment

ขอบคุณครับ อาจซื้อปลายปี ถ้ามีโปรโมชั่น หรือให้มันลดราคาลงหน่อยค่อยเอา x-fi titanium ตัวล่างสุด ขอบคุณครับ

Comment

ราคาอยู่ที่1950บาท
          http://www.goalcomp.com/product-th-2...Xonar+DS.html#

กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่าเสียงจะเป็นอย่างไง รอผู้รู้มาตอบเพิ่มเติมอีก

เน้นฟังเพลง เกมส์คงไม่ได้เป็นหลัก เล่น 2 3วัน ก็จบ แต่เพลงฟังตลอด

รีวิว
          http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/5092

ตัว
          Asus Xonar DX PCI Express 7.1 ไม่ทราบราคาอยู่ที่เท่าไร
          Last edited by nartzuzaa; 26 Aug 2010, 02:09:39.

Comment

ประมาณ 2600 ครับ ที่ HWH

Comment

ฟังเพลง เสียงจัดว่าดีเลยครับ เปลี่ยน OPA ตามแนวเสียงที่ตัวเองฟัง
              อย่าเปลี่ยนตามกระแส รับรองจะไม่ผิดหวังครับ

ผมก็ใช้แต่ของผมโมเพิ่มนะครับ ^^

Comment

Originally posted by milestone
                ฟังเพลง เสียงจัดว่าดีเลยครับ เปลี่ยน OPA ตามแนวเสียงที่ตัวเองฟัง
                อย่าเปลี่ยนตามกระแส รับรองจะไม่ผิดหวังครับ

ผมก็ใช้แต่ของผมโมเพิ่มนะครับ ^^
                แหม๋ แหม๋ มีของดีแต่เก็บไว้ดูคนเดียว เอารูปมาโชว์เร็วๆเลยครับ

Comment

เสียงพอจะสู้ Audigy 2 ZS ได้ไหมครับ

Comment

แล้ว Xonar D2X กับ X-FI Titanium นี่ ถ้าเล่นเกมส์ X-fi ชนะใช่ไหมครับผม แต่ถ้าเรื่องหนังนี่ D2X ถือว่ากินขาดเยอะไหมครับผม

Comment

Originally posted by keang View Post
                      แหม๋ แหม๋ มีของดีแต่เก็บไว้ดูคนเดียว เอารูปมาโชว์เร็วๆเลยครับ
                      ไม่ได้ทำไรมากครับ เปลี่ยน C โดยใช้ Elna Simic II เป็นหลักสมัยก่อนยังหาของไม่ค่อยได้ครับ แต่ก็พอใจกับมันนะ
                      ถ้าถอดมาถ่ายมีหวังได้โมเพิ่มแน่เลย กลัวมือตัวเอง จับอะไรพักนี้เป็นต้องโม 555

OPA 2107BP
                      Elna simic II 47/25 2 ตัว
                      Elna starget 100/25 2 ตัว
                      Elna RJH 330/25 1 ตัว
                      Elna Simic 220/25 2 ตัว

รู้สึกจะทำไปประมาณนี้ ใส่ตรงไหนบ้างคงเดาได้ไม่ยาก ^^
                      Last edited by milestone; 26 Aug 2010, 21:18:58.

Comment

เคยใช้มาพักนึง
                        xonar ฟังเพลงดี เสียงใส ดูหนังดี แต่เล่นเกมสู้ X-fi ไม่ได้อ่ะ
                        บัคเยอะกับเกมด้วย ถ้าเปิดโหมด DS3D ที่เป็นตัวชูโรงของ Xonar เนี่ย

ขายทิ้งไปเล่น X-fi titanium ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีกว่าไปนานแล้ว

Comment

Originally posted by Kamiyu View Post
                          เคยใช้มาพักนึง
                          xonar ฟังเพลงดี เสียงใส ดูหนังดี แต่เล่นเกมสู้ X-fi ไม่ได้อ่ะ
                          บัคเยอะกับเกมด้วย ถ้าเปิดโหมด DS3D ที่เป็นตัวชูโรงของ Xonar เนี่ย

ขายทิ้งไปเล่น X-fi titanium ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีกว่าไปนานแล้ว
                          ไม่ต้องกลัวครับ คอมไม่มีกันดั้มให้เล่น ^^
                          ถ้าจำไม่ผิดเคยเจอคุณ Kamiyu สมัยมีทตี้ง Flashfly PSP นานมาแล้ว

Comment

Originally posted by Kamiyu View Post
                            ถ้าเปิดโหมด DS3D ที่เป็นตัวชูโรงของ Xonar เนี่ย

เปิด กับ ไม่เปิด DS3D ต่างกันยังไง ไม่เก๊ตเลย

Comment

Originally posted by milestone
                              Originally posted by keang

ไม่ได้ทำไรมากครับ เปลี่ยน C โดยใช้ Elna Simic II เป็นหลักสมัยก่อนยังหาของไม่ค่อยได้ครับ แต่ก็พอใจกับมันนะ
                              ถ้าถอดมาถ่ายมีหวังได้โมเพิ่มแน่เลย กลัวมือตัวเอง จับอะไรพักนี้เป็นต้องโม 555

OPA 2107BP
                              Elna simic II 47/25 2 ตัว
                              Elna starget 100/25 2 ตัว
                              Elna RJH 330/25 1 ตัว
                              Elna Simic 220/25 2 ตัว

รู้สึกจะทำไปประมาณนี้ ใส่ตรงไหนบ้างคงเดาได้ไม่ยาก ^^
                              ตามตื้อต่อไป

เล่าสู่กันฟังสักนิด เผื่อคนที่ใช้การ์ดตัวนี้แล้วชอบ อยากจะปรับปรุงการ์ดที่มีอยู่ให้ดีขึ้น

ก่อนทำ กับ หลังทำ มีไรเปลี่ยนแปลงไปบ้างครับ

Comment

Working...
                              X