Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ win7 ต่อไมค์ จะ delay ประมาณไม่ถึง 1 วินาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ win7 ต่อไมค์ จะ delay ประมาณไม่ถึง 1 วินาที

พอดี ใช้คอมสำหรับร้องเพลงเล่นฟังคนเดียวครับ

ตอนต่อ ไมค์ เสียงมันจะดีเลย์ ประมาณ ไม่ถึง 1 วินาที (ใช้ win7 + sb0790)

ลองค้นจากเน็ต พอได้ใจความว่า กลับไปใช้ xp กันหมด จึงขอรบกวนสอบถามว่า
    มันเป็นธรรมชาติ ของ win7 หรือไม่ครับ ที่ต่อไมค์ แล้ว ดีเลย์
    (ต่อธรรมดา ไม่ได้ ติ๊ก บูส ความดังเสียงขึ้นครับ)

ท่านใดแก้ไขให้ เสียงจากไมค์ใน win7 ไม่ดีเลย์ รบกวนนิดครับ

เราใช้ xonar DS ดีเลย์แบบนายเลย ร้องคาราโอเกะไม่ได้เลย

แต่ถ้าใช้ออนบอร์ดไม่เป็นนะ วิธีแก้ยังมิรู้เลย

Comment

asus stx ของผมก็ delay เหมือนกันนะครับ เวลาพูดธรรมดาไม่ได้อัดก็delay อะครับ

ตอนนี้ผมใช้ creative digital music sxไม่ดีเลย์แล้วอะครับ เวลาพูดในเครื่องครับ แต่เวลาอัดเพลงก็มีบ้างเล็กน้อยนะครับ ต้องใช้เทคนิดเลื่อนเสี่ยงให้ตรงกันเอาเองอะครับ

Comment

แก้ปัญหาได้แล้วครับ กลับไป xp หายสนิท ไม่มีดีเลย์ รอ win7 ปรับปรุงอีกนิด จะกลับไปใ้ช้ใหม่ครับ

(ค้นจาก เน็ต แล้วยังหาวิธีแก้ไม่เจอครับ)

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
        X