Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!ช่วยด้วยครับบ!! Xonar HDAV+Onkyo 5305

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!ช่วยด้วยครับบ!! Xonar HDAV+Onkyo 5305

พอดีวันนี้จับ 2 อย่างนี้มาประกอบร่างกันแล้วมึนครับ ของใหม่ทั้ง Sound Card ทั้ง HT เลย รบกวนช่วยแนะนำวิธีเซ็ทให้เข้ากันทีครับ.....ของกองเป็นขยะอยู๋รอบตัวจนตาลายไปหมดแล้ว...

เอามาทิ้ง...ที่บ้านผม(อย่ากองไว้เดี๋ยวเกะกะบ้าน)
    555+

Comment

ตัว H6 มันเกะกะหรือเปล่าครับ ถ้าใช้โยนมาครับ

Comment

เอาการ์ดเข้าเครื่องก่อนอย่างอื่นเดี๋ยวค่อยไล่เสียบๆๆๆ

Comment

เอาการ์ดเสียบเข้าเครื่อง ส่วน H6 เอาไว้ต่อเสียงจากเกมส์ 5.1-7.1 เข้า avr ส่วนเวลาดูหนังฟังเพลง ต่อผ่าน HDMI เข้า AVR แล้วต่อจาก AVR เข้า LCD TV หรือ Monitor

ปล.ได้ยินมาว่า ต่อภาพและเสียงออกจาก Card ตัวนี้ ภาพจะดรอปนะครับ ไม่เคยลองเหมือนกัน
          ปล.2 ผมว่าใช้ Card นี้ กะ avr ตัวนี้ระบบดูซ้ำซ้อนกันไปหน่อย เพราะ avr มันถอด HD ได้อยู่แล้ว card แค่ส่งสัญญาณเฉยๆเสียดายความสามารถมันอะครับ แต่ถ้าตังเหลือก็สบายๆครับ ชิวๆ อิอิ

Comment

ตอนนี้ set เสร็จแล้วครับ เล่นเอาเหงื่อตก....

Originally posted by doovdoo View Post
            เอาการ์ดเสียบเข้าเครื่อง ส่วน H6 เอาไว้ต่อเสียงจากเกมส์ 5.1-7.1 เข้า avr ส่วนเวลาดูหนังฟังเพลง ต่อผ่าน HDMI เข้า AVR แล้วต่อจาก AVR เข้า LCD TV หรือ Monitor

ปล.ได้ยินมาว่า ต่อภาพและเสียงออกจาก Card ตัวนี้ ภาพจะดรอปนะครับ ไม่เคยลองเหมือนกัน
            ปล.2 ผมว่าใช้ Card นี้ กะ avr ตัวนี้ระบบดูซ้ำซ้อนกันไปหน่อย เพราะ avr มันถอด HD ได้อยู่แล้ว card แค่ส่งสัญญาณเฉยๆเสียดายความสามารถมันอะครับ แต่ถ้าตังเหลือก็สบายๆครับ ชิวๆ อิอิ
            ครับ คือว่าตอนสั่งของนี่ไม่ทันคิด พอเอามาต่อแล้วก็...มันซ้ำซ้อนจริงๆ เหมือนไม่ได้ใช้ความสามารถของ card เลย เห่อๆ

Comment

Working...
            X