Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่องการเซ็ต k-lite ถอด dts

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่องการเซ็ต k-lite ถอด dts

คือว่าผมลงวินโด้วใหม่แล้วมาตั้งค่า k-lite ใหม่ผมลืมๆไปแล้วว่าตั้งอย่างไร ไม่รุ้ว่ามันถอด DTS หรือยังผมใช้ SB0460 ปกติตอนเล่นไฟล์หนัง HD เวลาเลือกเสียง DTS มันก็จะมีขื้นโชว์ว่า DTS ตอนนี้มันไม่มีเลย ไม่รุ้ว่าตั้งค่าอย่างไร รบกวนด้วยครับ

ลง AC3 Fillter ด้วยนะครับ แล้วปรับแบบด้านล่างนี้

Comment

ขอบคุณมากครับเดียวจะลองทำดู อิอิ

Comment

แย่แล้วครับ ผมปรับตามที่ท่่านว่ามา ภาพมันวิ่งเร็วมาก เสียงก็ออกเป็น แปะๆ แปะๆ มันเป็นอะไรอ่าครับ งานงอกเลย T_T

Comment

แสดงว่าเป็นตัว OEM ครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ ยังหาทางแก้ไม่ได้เลย เสียงแปะๆ ภาพไปไวๆ ตอนใช้ xp ไม่เป็น เป็นตอนใช้ 7
            Card ตัวเต็มนะครับ ไม่ใช่ OEM

Comment

windows 7 ทำงานงอกแน่ๆเลย ตอนใช้ xp ไม่มีปัญหาเลย ของผม ไม่ใช่ oem อ่า

Comment

Originally posted by doovdoo View Post
                ผมก็เป็นครับ ยังหาทางแก้ไม่ได้เลย เสียงแปะๆ ภาพไปไวๆ ตอนใช้ xp ไม่เป็น เป็นตอนใช้ 7
                Card ตัวเต็มนะครับ ไม่ใช่ OEM

Comment

เสียงแปะ ๆ ที่ว่า ดังตอนเปิดไฟล์หนัง mKV,DXVA H.624 หรือ เป็นทุกไฟล์ครับ?

ผมว่าท่านต้องลง Haali media splitter ด้วยนะ ถ้าเป็นไฟล์ mKv ที่ rip มาจาก Blue-ray แล้วติดเสียง DTS-HD master audio มาด้วยอ่ะ

ของผมใช้ windows 7_64bit ใช้ k-lite media player classic home cinema 1.3.2018.0

Haali media splitter 1.10.120.15 ลองหาดาวโหลดใน google ก็ได้ครับ ใช้วิธีปรับตาม link ด้านล่างนี้ ได้ภาพและเสียงเทพ

http://imouto.my/watching-h264-videos-using-dxva/

Comment

เป็นทุกไฟล์เลยครับ ^^'a ดู DVD กะโปรแกรมทั่วๆไปใช้ card ถอดได้ แต่ ดู ไฟล์อื่นๆรวมถึง dvd ผ่าน Window media classic แล้วเป้นตลอดเลย
                    เด๋วจะลองทำดูครับผม ขอบคุณมากครับผม

Comment

อาการเดิม .... เห้ออ สงสัยเป็นที่วินโด้ว

Comment

Originally posted by parmafc View Post
                        เสียงแปะ ๆ ที่ว่า ดังตอนเปิดไฟล์หนัง mKV,DXVA H.624 หรือ เป็นทุกไฟล์ครับ?

ผมว่าท่านต้องลง Haali media splitter ด้วยนะ ถ้าเป็นไฟล์ mKv ที่ rip มาจาก Blue-ray แล้วติดเสียง DTS-HD master audio มาด้วยอ่ะ

ของผมใช้ windows 7_64bit ใช้ k-lite media player classic home cinema 1.3.2018.0

Haali media splitter 1.10.120.15 ลองหาดาวโหลดใน google ก็ได้ครับ ใช้วิธีปรับตาม link ด้านล่างนี้ ได้ภาพและเสียงเทพ

http://imouto.my/watching-h264-videos-using-dxva/
                        ลองอ่านๆ ดูวิธีที่ท่านให้มา เหมือนมันจะ เน้นที่ภาพเป็นหลักอะครับผม เรื่องภาพนี่ ถ้าเกิดผมไม่เปิดให้มัน pass เสียง มันก็ไหลลื่นปกติดีครับ คือให้ ac3filter มันเป้นตัวถอดอะครับ แต่เมื่อไหร่ที่เลือกให้ Card มันถอดมันก็จะเป็นอย่างปัญหาข้างต้นหน่ะครับผม

Comment

^
                          ^
                          ใช้การ์ดอะไรอยู่หล่ะครับ Nvidia หรือ ATi ในวิธีทำตาม link ที่ให้ เค้าก็แยกวิธีการเซตสำหรับ ทั้ง 2 ค่ายให้เห็นชัดเจนเลยนะครับ ลองอ่านดูดี ๆ

อีกอย่าง ผมใช้ HDMI Through‎ จาก การ์ดจอ ATi HD5970 เข้าไปที่ HDMI input Onkyo เลย
                          แล้วจาก output Onkyo ไปเข้า HDMI หลังจอ LED

ไม่ทราบว่าท่านต่อแบบไหนครับ DVI หรือว่า HDMI และส่งผ่านเสียงจาก ซาวด์การ์ด onboard หรือว่า ซาวด์การ์ดแยกครับ?

ของผมไม่เจอปัญหานี้เลยนะ

จะเจอเฉพาะกับไฟล์ที่ rip จาก Blue-ray แปลงเป็น .Mkv แล้วติดเสียง DTS-HDmaster มาด้วย
                          เสียงจะดังแปะ ๆ ๆ และภาพจะสดุดนะ ไม่ไหลเร็วเหมือนของท่าน..

ผมก็แก้โดยใช้ Haali media splitter ลงไปหน่ะแหล่ะ

Comment

Originally posted by parmafc View Post
                            ^
                            ^
                            ใช้การ์ดอะไรอยู่หล่ะครับ Nvidia หรือ ATi ในวิธีทำตาม link ที่ให้ เค้าก็แยกวิธีการเซตสำหรับ ทั้ง 2 ค่ายให้เห็นชัดเจนเลยนะครับ ลองอ่านดูดี ๆ

อีกอย่าง ผมใช้ HDMI Through‎ จาก การ์ดจอ ATi HD5970 เข้าไปที่ HDMI input Onkyo เลย
                            แล้วจาก output Onkyo ไปเข้า HDMI หลังจอ LED

ไม่ทราบว่าท่านต่อแบบไหนครับ DVI หรือว่า HDMI และส่งผ่านเสียงจาก ซาวด์การ์ด onboard หรือว่า ซาวด์การ์ดแยกครับ?

ของผมไม่เจอปัญหานี้เลยนะ

จะเจอเฉพาะกับไฟล์ที่ rip จาก Blue-ray แปลงเป็น .Mkv แล้วติดเสียง DTS-HDmaster มาด้วย
                            เสียงจะดังแปะ ๆ ๆ และภาพจะสดุดนะ ไม่ไหลเร็วเหมือนของท่าน..

ผมก็แก้โดยใช้ Haali media splitter ลงไปหน่ะแหล่ะ
                            ท่านใช้ วิน 7 หรอครับ

Comment

Originally posted by rockwell View Post
                              ท่านใช้ วิน 7 หรอครับ
                              ใช่ครับ ผมใช้ Windows 7 - 64bit ผมว่าท่านน่าจะลง Haali media splitter แล้วปรับตามนี้ดูก่อนนะ น่าจะหายนะ

ส่วนที่ปรับใน K-lite ก็ด้านล่างนี้

Comment

Working...
                              X