Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bose Companion 5 เดี้ยงซะแล้ว ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bose Companion 5 เดี้ยงซะแล้ว ทำไงดีครับ

อยู่ๆ Bose C5 ก็ไฟไม่เข้า เอาไปซ่อมที่ศูนย์ เค้าว่าเมนบอร์ดไหม้ตรงตัวอะไหล่สำคัญต้องเปลี่ยนใหม่เท่านั้น ค่าซ่อมหมื่นกว่าบาท (เป็นเครื่องที่ชิปมาเอง ซื้อเมื่อเดือน 7 ปีที่แล้ว)
    ผมคงจะไม่ซ่อมเพราะราคาแทบจะเท่าตัวใหม่เลย ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนกันมั่งครับ มีที่อื่นรับซ่อมรึเปล่าครับหรือต้องแยกชิ้นส่วนอื่นขายดี เพราะชิ้นอื่นเช็คแล้วไม่มีปัญหา
    ขอบคุณครับ

ถ้าแยกขายนี่สงสัยมีคนจ้องสอยเพียบเลยนะเนี่ย ^^

Comment

ช่างบ้านหม้อฝีมือเทพๆ เยอะ ผมว่าเค้าไม่น่าจะฟันหัวแบบราคาศูนย์หรอกนะ ลองหาร้านดีๆ ดู

Comment

เชื่อว่าถ้าตัวบอร์ดของวงจรไม่เสียหายหรือเสียหายน้อยคาดว่าราคาไม่น่าเกิน 2000 บาท

ช่างซ่อมเครื่องเสียงทั่วไปนะ

Comment

ว่าแต่ใครรู้มั่ง "ตัวอะไหล่สำคัญ" ของ BOSE มันมีอะไรแพงเป็นหมื่นหว่า ราคาโขกกันแบบ ....

Comment

จะเหมือนกับ vaio มั้ยน้า ซ่อมนี่แพงยังกับซื้อใหม่เลย แฮะ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              ช่างบ้านหม้อฝีมือเทพๆ เยอะ ผมว่าเค้าไม่น่าจะฟันหัวแบบราคาศูนย์หรอกนะ ลองหาร้านดีๆ ดู
              มันหายากสิครับ...ยกเว้นจะสนิท..รู้จักมานาน

Comment

ไม่ทราบว่ามีช่างแนะนำรึเปล่าครับ หรือเคยเอาไปซ่อมที่ไหนแล้วดีครับ ช่วยแนะนำด้วย
                ถ้าสุดท้ายแล้วซ่อมไม่ได้จริงๆ ผมคงแยกชิ้นขายครับ ดีกว่าเอาไว้นอนกอด

Comment

เข้ามาเซรงงงง ด้วยคนครับ
                  หวังว่าจะไม่เกิดเหตุการณ์นี้กับ Bose C5 ของผมน่ะครับ

ถ้าท่านไปหาซ่อมที่ไหนแล้่วได้คุณภาพ/ราคาดีๆ ช่วยลงข้อมูลไว้ด้วยน่ะครับ จะได้มีประโยชน์กับท่านอื่นๆ ครับ
                  Last edited by Chan; 29 Aug 2010, 20:37:12.

Comment

ถ้าท่านไปหาซ่อมที่ไหนแล้่วได้คุณภาพ/ราคาดีๆ ช่วยลงข้อมูลไว้ด้วยน่ะครับ จะได้มีประโยชน์กับท่านอื่นๆ ครับ[/QUOTE]

ได้เลยครับ ถ้าหาได้นะ ผมไม่มีไรจะเสียแระ

Comment

อมร +1

Comment

เอามาขายผมมา

Comment

ช่างศร บ้านหม้อ ร้านติดถนน ตรงข้าม เคี้ยงหลีพลาซ่า ถามหา ช่างศรเท่านั้น

Comment

ลองปรึกษาท่าน timespiner ดูครับน่าจะช่วยได้

Comment

Originally posted by Trinz View Post
                              ลองปรึกษาท่าน timespiner ดูครับน่าจะช่วยได้
                              +1 เลยครับผม..."พี่ต้อง"ไว้ใจได้แน่นอนครับ ฝีมือเฉียบขาดครับผม ลองดู....!!!

Comment

Working...
                              X