Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ลำโพงไม่ดัง....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ลำโพงไม่ดัง....

ขอรบกวนพื้นที่อีกครั้งนะครับ พอดีพึ่งได้ถอย fc-730 มา และลองติดตั้งดูเอง ตามอุปกรณ์เท่าที่มีมาในกล่องนะครับ ครั้งแรก ลองต่อเป็น 5.1 เสียงไม่ออกเลยลองไล่สายดู ขั้นแรก ลองถอดสายสัญญาณ จากแอมป์ ไปsound card ให้เหลือเฉพาะ สายสัญญาณลำโพงคู่หน้าอย่างเดียว เสียงก็ไม่ออกซักจึ๋ง ความเครียดเริ่มมาเยือน ผมเลยมาขอสอบถามว่าวิธีการติดตั้ง ลำโพง ตัวนี้กับ sound card ต้อง ซื้อสัญญาณอะไรมาเพิ่มหรือเปล่าครับ หากไม่ต้องซื้อ จะต่อสายให้ถูกต้องยังไงครับผม
    ป.ล.ผมเกรงว่าผมจะต่อสายสัญญาณผิดน่ะครับ หากมีรูปภาพประกอบการอธิบายจะดีมากๆ เลยครับผม

เฝ้ารอคำตอบครับ ร้อนใจจัง

Comment

เซ็ตติ้งที่วินโดว์อะยังครับ
      ให้เสียงออกไปที่ซาวน์การ์ด
      อย่าลืมเซ็ตที่โปรแกรมดูหนังฟังเพลงด้วยนะท่าน
      (ในบางโปรแกรมมันต้องเซ็ต อย่างเช่น foobar)

Comment

คือก่อนหน้านี้ใช้ฟังลำโพงตัวอื่นก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ใช้หูฟังก็ปกติดี แต่พอลองเสียบเจ้าตัวนี้ปุ๊บ เงียบสนิท ตอนนี้ใช้ ลำโพง 2.1 ตัวเดิม ก็เสียงออกปกติ น่ะครับ

Comment

ถ่ายที่ท่านต่อไว้แล้วเงียบดีกว่าครับ...เห็นได้อธิบายได้ว่าต่อผิดหรือมีปัญหาคตรงไหนครับ

Comment

Working...
          X