Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม นิดหนึ่ง ครับ ท่ามี เงิน ประมาณ 4000 - 5000 เนี่ย หา sund card ใส่ก่อนหรือลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม นิดหนึ่ง ครับ ท่ามี เงิน ประมาณ 4000 - 5000 เนี่ย หา sund card ใส่ก่อนหรือลำโพง

-
    Last edited by jamebone1; 13 Aug 2019, 23:37:32.

หาลำโพงก่อนครับ มาลองก่อนว่าเสียงออกแนวไหน ค่อยหาซาวน์มาใส่ที่หลัง

Comment

-
      Last edited by jamebone1; 13 Aug 2019, 23:37:28.

Comment

ผมก็ ว่าลำโพงก่อนนะครับ เพราะจะได้มีเสียงฟัง ก่อน ^^

Comment

ลำโพงชัวร์ครับ เอาปลายท่อใหญ่ไว้ก่อนดีกว่า

Comment

ดูนี่ครับ กระทู้ท่าน TroRuwA กด

Comment

Originally posted by Broken Hell View Post
              ดูนี่ครับ กระทู้ท่าน TroRuwA กด
              โหว ขอบคุณมากครับ ยังมคนจำได้อยู่
              ซึ้งมากๆ

Comment

ลำโพง

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                  ลำโพงชัวร์ครับ เอาปลายท่อใหญ่ไว้ก่อนดีกว่า
                  ปลายท่อใหญ่หมายถึงอะไรครับ

Comment

Originally posted by Broken Hell View Post
                    ปลายท่อใหญ่หมายถึงอะไรครับ
                    ก็เทียบว่า System เราเป็นท่อน่ะครับ
                    เวลาจะวางท่อก็เอาปลายท่อใหญ่สุดไว้ก่อนครับ แล้วค่อยๆไล่อัพตามเอา

อย่างเช่นถ้าการ์ดดี สายธรรมดา ลำโพงดี
                    ก็เป็นคอขวดที่สายไงครับ ^^

แต่ถ้าปลายท่อเราดีอยู่แล้ว ต่อไปเวลาซื้ออะไรมาใส่มันก็ฉิวๆเลย
                    แต่ถ้าเอาการ์ดมาแล้วลำโพงธรรมดา มันก็คอขวดที่ลำโพง แต่ผมมันก็ดีกว่าคอขวดที่การ์ดครับ ^^
                    ในกรณีลำโพงคอมนะ

แต่ถ้าลำโพงบ้าน เวลามีงบก็ต้องดุอีกทีว่า ให้เท่าๆกันดี หน่อยว่าให้ติดอะไรไว้ก่อนถ้างบมันอั้น

Comment

เก็ตละครับ

Comment

แวะเข้ามาผ่าน ๆ ไม่นึกว่าจะได้ข้อมูลดี ๆ แบบนี้ *-*

ดูเพลินเลย อิอิ ตอนนี้อยู่หอเกรงใจชาวบ้านใช้ Headset ไปก่อน ><

ไว้กลับบ้านเมื่อไหร่จะลองลำโพงซักตั้ง

ขอบคุณมากค่ะ ^^

Comment

คิดเล่นๆงบเท่านี้
                          1ลำโพงหมดเลย 4พัน
                          2ลำโพง3000 ซาวน์การ์ด1(คงเป็นsb090 หรือ usb dacของzorch)
                          3ลำโพง2000 ซาวน์การ์ด2000(คงจะได้audigy2zs ประมาณ1500-1800ที่เหลือเอาไปงบลำโพง)

อย่างไหนดี????
                          ลำโพงผมคงไม่มีตัวเลือกให้ เพราะตัวเลือกมันเยอะมาก ที่ ในกระทู้คุณtroruwa บอกมายังไม่หมด
                          ตัวอื่นมีอีก แต่ผมไม่เคยลองเสียงเลยไม่ได้เขียนบอก

ลำโพงแนะนำไปลองที่ร้านที่ีมีเยอะๆ ก่อน บางร้านไม่ซื้อก็ไม่ว่า เขาไปลองหลายๆร้านถ้ามีเวลา
                          สำคัญอีกข้อ อย่าลืมถามเขาด้วยว่าเบิร์นมานานรึยัง

เป็นผม ไม่เลือกข้อ1ก็2

Comment

ถ้าเป็นผมมี 5000 จะแบ่งออกมา
                            1000 ซื้อ Sound card
                            300 สายลำโพง(ถ้าเปลี่ยนได้ ถ้าไม่ได้ไปรวมกับค่าลำโพง)
                            300 สายสัญญาณ
                            3400 ซื้อลำโพง

ผมว่าน่าจะฟังเพลงเพราะกว่าลำโพงราคา 5000 ต่อ ออนบอร์ด
                            Last edited by milestone; 31 Aug 2010, 22:41:04.

Comment

ผมว่าลองลำโพงก่อนครับ ตามด้วย sound card, สายลำโพง, สายสัญญาณ
                              แล้วก็บานปลาย 555+

Comment

Working...
                              X