Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับลำโพง CREATIVE หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับลำโพง CREATIVE หน่อยคับ

พอดีผมใช้ลำโพง 5.1 ของ CREATIVE อยู่คับผมเจอปัญหาเกี่ยวกับเจ้าตัว Volume อ่ะคับรำคาญมากรู้สึกมันจะไม่ค่อยดีละคับเวลาเล่งเสียงมันชอบค่อยๆเบาไปเองไม่รู้ว่าอะไหล่ตัวเร่งเสียงมันพอจะหาได้ที่ไหนบ้างคับหรือว่าท่านใดมีวิธีแก้ไขยังไงช่วยบอกกันด้วยนะคับ ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาตอบครับ

ซื้อ volume ตัวใหม่มาเปลี่ยน เอาค่าเดิม หรือไม่ก็เป็ดโปร เอ๊ย โซแน๊คฉีดนิดหน่อย

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับ เลยจัดการ แกะตัว volume ออกมา (แกะจนถึงแผงวงจร) แล้วฉีดน้ำยาของ Phillip สีอะไรจำไม่ได้แล้ว แล้วก็หมุนๆ Volume ให้น้ำยามันเข้าไปข้างใน ทำมา3ปีแล้ว ตอนนี้ยังปรกติดีอยู่

Comment

ไม่ทราบว่าใช้ Sonax ฉีดได้หรือเปล่าครับ แล้วฉีดโดนแผงวงจรได้หรือเปล่าครับ

Comment

ใช้ Sonax ฉีดลองดูก่อนก็ได้ครับ ไม่มีปัญหากับวงจรแต่อย่างได

Comment

เพื่อนผมก็เป็นใช้ลำโพงของ Sagg 10R ฉีดทีอาการดังๆเบา เสียงดังแคร๊กๆหายขาดเลย

ผมแนะนำให้ใช้ Phillip กระป๋องสีฟ้าดีกว่าครับ ฉีดไปแล้วซักพักมันจะแห้ง Sonax มันไม่ค่อยจะแห้งนะครับแถมเหนียวเนอะอีก และเป็นคราบอีก

Comment

Working...
            X