Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงสำหรับดูหนังผ่านคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงสำหรับดูหนังผ่านคอม

เล็ง creative t7900 ไว้ครับ
    microlab fc730
    eacan a200 ตัวไหนดี
    แต่ตอนนี้เอนไปทาง creative เพราะมัน 7.1
    ต้องการดูหนังครับ อยากได้ ดีๆไว้ซักชุดนึง

งบไม่เกิน 5000ครับ
    ส่วน soundcard แนะนำทีครับ ไว้ดูหนังไม่ต้องแพงมาก

ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่จะมาลงคะแนนที่ A200 + x-fi Music
    แต่ก็จะมีพรรคเปรียบเทียบเป็น FC730 + x-fi Music อยู่ดี

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
      ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่จะมาลงคะแนนที่ A200 + x-fi Music
      แต่ก็จะมีพรรคเปรียบเทียบเป็น FC730 + x-fi Music อยู่ดี
      ผมว่ากระทู้ท่านน่าปักหมุดจริงๆ คำถามแนวนี้เยอะแล้ว เสียอย่างมันไม่มีรีวิวเสียง

ปล. creative อย่าไปเอาเชียว

Comment

7.1 นี่ผมคิดว่าตอนนี้ยังไม่จำเป็น หนังส่วนมากก็ 5.1 จะมี 7.1 ซักกี่เรื่องนับได้เลยก็ว่าได้ครับ
        เรื่องแนะนำ ลำโพง+soundcard นี่พูดยากครับ เพราะเคยฟังแต่ลำโพงอย่างเดียว
        ลำโพง+soundcard ต้องไปหาฟังจาก ตามบ้านที่เค้าซื้อไปอ่ะครับ

เคยฟัง FC730 ไม่ใส่ซาวน์นะ ฟังที่ร้าน กลางใสดี ฟังเพลงใช้ได้ ดูหนังไม่เคยลอง
        เคยใช้ A200 +X-Fi เบสสะใจดี ดูหนังดีใช้ได้เลยครับ
        จริงๆ 5.1 มันก็มีไว้ดูหนังอ่ะนะ แต่บางท่านชอบดูคอนเสิร์ต ก็เลือกตามชอบ ฟังก่อนค่อยซื้อครับ

Comment

ใช่ หา review ไม่ได้เลย ดูแล้ว เหมือนว่า แล้วแต่คนชอบแนวไหนอะ ส่วนตัวผมหรอ เหอะ ๆ ยอมรับเลย ฟังเสียงไหนกะเหมือนกัน เพราะทั้งชีวิต มีคอมอะไรดีแค่ไหนไม่ค่อยได้ใส่ใจเรื่องเสียงเลย ใส่เดิมๆ 2.1 มาตลอดเสียบผ่าน mainboard ตลอด พึ่งจะมีคนแนะนำให้ใช้ sound cardแยกกับลำโพงดีๆ

สงสัยต้องไป ซื้อพันทิพเองแล้วแหละตอนแรกว่าจะฝากคนอื่นซื้อ ไปฟังที่ร้านเลย a200 เบสหน้ากลัวมาก

Comment

ท่านตั้งกระทู้หาลำโพงดูหนังผ่านคอมพ์ A200 5.1 ตรงกับคำถามที่สุดแล้วครับ อิอิ

Comment

Originally posted by edminkung View Post
              ใช่ หา review ไม่ได้เลย ดูแล้ว เหมือนว่า แล้วแต่คนชอบแนวไหนอะ ส่วนตัวผมหรอ เหอะ ๆ ยอมรับเลย ฟังเสียงไหนกะเหมือนกัน เพราะทั้งชีวิต มีคอมอะไรดีแค่ไหนไม่ค่อยได้ใส่ใจเรื่องเสียงเลย ใส่เดิมๆ 2.1 มาตลอดเสียบผ่าน mainboard ตลอด พึ่งจะมีคนแนะนำให้ใช้ sound cardแยกกับลำโพงดีๆ

สงสัยต้องไป ซื้อพันทิพเองแล้วแหละตอนแรกว่าจะฝากคนอื่นซื้อ ไปฟังที่ร้านเลย a200 เบสหน้ากลัวมาก
              ของอย่างนี้ไม่ลองเองไม่รู้หรอกครับ แต่ถ้าท่านได้ลองของดีๆสักครั้งท่านจะติดใจ ไขว่คว้าหามาลองใหม่ไม่สิ้นสุด
              ส่วนตัวท่านก็จะกลายเป็นคนขาดสารอาหารเพราะวันๆกินแต่มาม่า

ใจผมก็อิจฉาท่านเหมือนกันอยู่กทม.อยากลองตอนไหนก็ได้ลอง ผมอยู่บ้านนอกหาลองยากเหลือเกิน ต้องหารีวิวมาอ่านเอา

Comment

รีวิวก็มีหลายประเภทอีกครับ ประเภทเชียร์สินค้า กับประเภทผู้ใช้งานมาบอกเล่า

Comment

Working...
                X