Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~+> แนะนำเทคนิคการเล่น Total War Shogun 2 แบบ FULL Guide <+~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดใหม่เลยผมตอนนี้เล่นได้ละ

Spec com ผม
    CPU Penom II x6 1090T
    VGA AMD 6850
    Ram 4 G

บางทีเล่นแล้วก็มีกระตุกอยู่เลย ปรับกลางๆมั้ง สูงๆมั้งแล้วแต่อารมครับ

ทำไงให้ไม่กระตุกบ้างครับ

เลือก Unit แบบเยอะสุดนะครับ

Comment

• rome2จะมาแล้ว รอกระทู้ใหม่อยู่นะครับ

Comment

• Pre-Order มาแล้ววันที่ 3 กันยานี้เจอกัน ^^

Comment

• NB ผมคงต้องLow 35 gb กินสเปกมากๆแน่เลย

Comment

• Rome2 นีคงต้องขอผ่าน ภาคแรกเล่นแล้วเฉยๆ มาก 55

Comment

• ทหารที่อยู่กับแม่ทัพ ทำยังไงให้มันเต็มไวๆหรอครับ ผมรู้แค่ว่าถ้าทหารหอกเรา มี 2 กอง กองละ 60 คน ก็จับมันรวมกันซะ แล้วในกรณีทหารของแม่ทัพละครับ ทำยังไงได้บ้างครับ

Comment

• Originally posted by poor View Post
                ทหารที่อยู่กับแม่ทัพ ทำยังไงให้มันเต็มไวๆหรอครับ ผมรู้แค่ว่าถ้าทหารหอกเรา มี 2 กอง กองละ 60 คน ก็จับมันรวมกันซะ แล้วในกรณีทหารของแม่ทัพละครับ ทำยังไงได้บ้างครับ
                ถ้ากองทหารนั้นๆอยู่ในเมืองหรือดินแดนที่เป็นของเรา มันจะค่อยๆเพิ่มขึ้นเองครับ เอาเมาส์ชี้มันจะเขียนว่าต้องเพิ่มอีกกี่เทิร์นถึงจะเต็ม (replenish) ถ้าในปราสาทสร้างแคมป์ไว้ เอาทหารไปพักฟืนที่เมืองนั้นจะฟื้นเร็วขึ้นกว่าปกติ

แนะนำถ้ากำลังพลเหลือซัก 70% ของกองขึ้นไป รอให้เต็มเองก็โอเค อาจจะใช้เวลาซัก 4 เทิร์น แต่ถ้าต่ำกว่า 70% แนะนำจับรวมกับกองอื่นๆ กระทั่งเหลือกองเศษ ถ้าน้อยๆให้โละทืิ้งไปเลย สร้างกองใหม่แทนคุ้มกว่า

ทหารแม่ทัพไม่สามารถรวมกองกับแม่ทัพคนอื่นได้ ต้องรอฟื้นฟูเองอย่่างเดียว ดังนั้นแนะนำเวลารบ อย่าใช้แม่ทัพเข้าชน เพราะแม่ทัพที่ไม่ได้อัพสายบู้มาจะไม่เก่งเลย

Comment

• ขอถามครับ ทำไมฝ่ายคอมถึงได้ยศกันไวจัง ผ่านไป 8 turn ทหารฝ่ายคอม ยศ4 บั้งแล้ว ผมแค่บั้งเดียวเอง มีอยู่ 2 กองด้วย -*- ในหน้าแรกได้สอนวิธี หลักการปั้นยศทหาร ผมลองอ่านแล้ว แต่ก็ยังทำไม่ค่อยได้ พอจะมีหนทางอื่นที่แนะนำมั้งมั้ยครับ แล้วถ้าบั้งเยอะนี้คือ จะเพิ่มพลังโจมตีและป้องกันได้มากกว่าปรกติหรอครับ

Comment

• Originally posted by poor View Post
                    ขอถามครับ ทำไมฝ่ายคอมถึงได้ยศกันไวจัง ผ่านไป 8 turn ทหารฝ่ายคอม ยศ4 บั้งแล้ว ผมแค่บั้งเดียวเอง มีอยู่ 2 กองด้วย -*- ในหน้าแรกได้สอนวิธี หลักการปั้นยศทหาร ผมลองอ่านแล้ว แต่ก็ยังทำไม่ค่อยได้ พอจะมีหนทางอื่นที่แนะนำมั้งมั้ยครับ แล้วถ้าบั้งเยอะนี้คือ จะเพิ่มพลังโจมตีและป้องกันได้มากกว่าปรกติหรอครับ
                    คอมได้ยศไว อันนี้ไม่ทราบครับ อาจจะผ่านศึกมาเยอะแล้วก็ได้สุดที่เราจะรู้ ยศทหารจะ + ค่าพลังต่างๆเช่น melee attack, morale บลาๆของกองนั้นให้สูงกว่ากองที่ยศต่ำกว่า สามารถดูได้โดยการชี้เมาส์ไปที่การ์ดเพื่อดูค่า แล้วเทียบกับกองที่ไม่มียศ

นอกจากการรบแล้ว สิ่งก่อสร้างบางอย่างยังสามารถเพิ่มยศทหารได้เลยตั้งแต่แรกสร้าง เช่น เมืองไหนมี Holy Site ถ้าสร้างพระออกมา จะได้ยศ +1 เลย เป็นต้น แต่จิงๆหลักๆมาจากการรบ เวลาสู้พยายามสู้ดีๆให้ทหารเราฆ่าได้เยอะๆ ตายน้อยๆ ยศจะขึ้นไว

Comment

• มันมาแล้ววว

BORKED

Comment

• Originally posted by pongkrit03 View Post
                        มันมาแล้ววว

BORKED
                        ก็คงต้องซื้อมาเล่นแน่นอน แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ เลยลองของผีดูก่อน คับ

วอน ทำไกด์แบบนี้อีกนะคับ ผมลงชื่อช่วยทำด้วยคนคับ

Comment

• Originally posted by spurs1234 View Post
                          ก็คงต้องซื้อมาเล่นแน่นอน แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ เลยลองของผีดูก่อน คับ

วอน ทำไกด์แบบนี้อีกนะคับ ผมลงชื่อช่วยทำด้วยคนคับ
                          ขอด้วยคน

Comment

• >_< ตกไปหน้า 2 แย้ว

Comment

• Originally posted by jungeru View Post
                              >_< ตกไปหน้า 2 แย้ว
                              ตามกาลเวลาเนอะ ^-^

Comment

• พึ่งเล่นแบบ campaign shogun 2 ธรรมดาอยู่ กำลังจะจบแล้ว
                                จบแล้วเดี่ยวมาเล่น multi

Comment

Working...
                                X