Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Need For Speed Undercover กลับมาโลดแล่นบนท้องถนนพร้อมเสียงไซเรนกันอีกครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] Need For Speed Undercover กลับมาโลดแล่นบนท้องถนนพร้อมเสียงไซเรนกันอีกครั้ง

ตามที่เรารู้ๆกันอยู่ ว่าNeed For Speed นั้นฮิตกันมากแค่ไหน เพราะมันคือเกมตระกูล Racing ท่มีกระแสตอบรับที่ดีที่สุดทั้งในปี 2004 Need For Speed นั้นไม่เคยทำให้แฟนๆผิดหวังกันเลยสักภาคเดียว ทำให้มันกลายเป้นตำนานของเกมแนว Racing ไปแต่แล้วกระแสความนิยมก็ต้องหดหายลง เพราะในภาค Pro Street ทางทีมงานนั้นได้เปลี่ยนแนวการเล่นไปทั้งหมด ทำให้ไม่สบอารมณ์ของคนเล่นอย่างเราๆเลยแม้แต่น้อย แต่มาวันนี้ตำนานเกม Racing กำลังจะกลับมาใหม่ในมาดของชื่อที่ว่า Need For Speed Undercover ซึ่งในภาคนี้จะยึดการแต่งรถแบบ Pre Street+ระบบการเล่นของ Most WanedและCarbon นับว่าเป็นที่น่าสนใจไม่ใช่น้อย แต่ก็ยังมีสิ่งที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น คือ เสียงที่ยัง บ่นอุบว่า มันก็ยังห่วยไม่แพ้ Pro Street เลยนี่หว่า ? ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นแหละนะ แต่ลองเล่นไปจนจบถึงได้รู้ว่า ช่วงแรกนั่นแหละน่าเบื่อที่สุด พอได้รถแรงๆมา นั่นแหละครับช่วงเวลาแห่งความมันส์
    สนใจอ่านทริค คลิกสิครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=343618

กลับมาพบกับผมอีกแล้วกับนาย karas100 คนนี้ ก่อนอื่นเล่ยนะครับต้องกล่าวขอบพระคุณสมาชิก OCZ ทุกๆท่านที่ให้การติดตามผลงานของเกม Far Cry 2 มาโดยตลอดทำให้ผมมีกำลังใจที่จะทำข้อมูลของเกมอื่นต่อๆไปครับ

วันนี้กลับมาพบกันในเกม Need For Speed Undercover นะครับที่ทำขึ้นมาเพราะเล่นจบไปแล้ว คริคริ ส่วนงานชิ้นนี้ขอการันตีครับ ว่าคุณภาพยังคับแก้วอยู่เหมือนเดิม ข้อมูลครบถ้วนแน่นอน เอาเป็นว่าไปดูเลยดีกว่า ^^

ดารารับเชิญใน Need For Speed Undercover
    ที่ต้องรู้กันก่อนคือภาคนี้นั้น ได้รับความร่วมมือจากดาราสาว 2 ท่านนะครับ ที่จะมาเพิ่มสีสันให้กับเกมของเรา ไปดูกันเล๊ยว่ามีใครบ้าง

Maggie Q

พลาดไม่ได้กับเธอคนนี้ Maggie Q นั่นเองหากใครเคยดู MI3 หรือ Dei Hard4 น่าจะพอรู้จักกันมาบ้างนะครับ มาในเกมนี้เธอจะรับบทเป็น ตำรวจสาว Chase Lihn ครับผม

christina milian

สำหรับเธอคนนี้หลายๆคนคงอาจจะไม่คุ้นหน้าคุ้นตากันสักเท่าไร แต่ว่าเธอดังมากในฝั่งยุโรปเลยนะจะบอกให้ (ส่วนตัวผมก็ไม่รู้จัก 555+)

แผนที่ทั้งหมดของเมือง Palm Harber

รูปแบบการแข่งขันภายในเกม

Highway Battle

สำหรับการแข่งประเภทนี้ เป้นการแข่งที่เพิ่งจะเพิ่มเข้ามาในภาคนี้ โดยรูปแบบการแข่งจะเป้นการประลองความเร็ว+ความอึดของรถ ซึ่งจะแข่งกันบนทางไฮน์เวย์ ที่มีรถประชากรวิ่งอยู่นับร้อย ทำให้การแข่งนั้นชนะกันได้ค่อนข้างยากเพราะต้องคอยหลบรถคันอื่นด้วยนั่นเอง

Circuit

การแข่งแบบธรรมดา คือวิ่งในสนามที่กำหนดจนครบจำนวนรอบ ใครเข้าเส้นชัยที่ 1 ก็ชนะไป

Sprint

การแข่งแบบ รอบเดียวจบแต่สนามยาวไม่ใช่เล่นเลยทีเดียว แต่ก็เพราะมันเป็นการแข่งแบบรอบเดียวจบดังนั้น อย่าให้ใครแซงคุณได้เด็ดขาด

Checkpoint

การแข่งคล้ายๆแบบ Sprint แต่จะเป้นการแข่งวัดเวลา สำหรับการเล่นก็คือให้วิ่งไปให้ถึงจุดแช็คพ้อยท์ที่หนดไว้ให้ทันเวลา หากไปไม่ทัน จะแพ้ทันที

Story Line
    ใน NFS Undercover คุณจะได้เล่นเป็นตำรวจสายลับที่มีภารกิจเพื่อแทรกซึมและทำลายองค์กรอาชญากรรมข้ามชาติ เนื้อเรื่องจะเป็นรูปแบบภาระกิจ ดังนั้นคุณต้องรับงานมาและทำให้สำเร็จในการแข่งรถเพื่อพิสูจน์ตนเอง นอกจากคุณแล้วยังมีอีกแค่คนเดียวที่รู้ตัวจริงของคุณ คุณจะติดต่อกับโลกภายนอกผ่านเจ้าหน้าที่รัฐบาล Chase Linh เท่านั้น ซึ่งบทบาทนี้แสดงโดย Maggie Q ที่โด่งดังมาจาก Mission Impossible 3 และ Live Free or Die Hard

Bill Harrison ผู้ผลิต Need for Speed Undercover กล่าวว่า จะใช้รูปแบบภาพยนต์สไตล์ Hollywood เพื่อนำคุณเข้าสู่โลกจินตนาการของบริเวณอ่าวเมือง Tri-City การทำงานกับผู้มีพรสวรรค์และความสามารถอย่าง Maggie Q ทำให้เราสามารถสร้างการเล่าเรื่องได้อย่างยอดเยี่ยม พาคุณไปกับการแข่งขันระดับ 180 ไมล์ต่อชั่วโมง

ไม่เหมือนกับ Prostreet เพราะตอนนี้คุณกลับกลายเป็นนักแข่งไร้ชื่ออีกครั้ง ดังนั้น Ryan Cooper ก็เป็นประวัติศาสตร์ไปแล้ว

เริ่มต้นกับ Palm Habor
    ตอนเริ่มเกมมาเราจะได้ขับรถ Nissan สีแดงคันงาม หลบหนีตำรวจกันบนทางไฮเวย์ ตรงนี้ไม่มีอะไรมากครับให้ขับไปเรื่อยๆจนเจอด่านแล้วขับชนไปเลย ก็จบฉากแรกแล้วครับ

จากนั้นเราจะโผล่ในเมืองพร้อมกันกับรถคันใหม่ของเรา เริ่มต้นจะสังเกตุได้ว่าจะมีการแข่งมากมายหลายสนาม หลายประเภทเลยทีเดียว แต่ในภาคนี้เนื้อเรื่องของเราจะผิดแผกจากภาค MWและภาค Carbon อย่างแรงเลยทีเดียวถึงแม้แนวทางการเล่นคล้ายๆกัน แต่ภาคนี้เราสามารถเล่นได้ง่ายกว่านั้นเพราะในภาคนี้เราไม่ได้ไปท้าทาย แบล็กลิสต์ หรือไปท้าทายไอพวกบ้าอำนาจที่ไหน แต่ในภาคนี้เรารับบทป้นสายสืบ(เรียกง่ายๆว่าเป็นตำรวจนั่นแหละนะ)

พูดกันง่ายๆว่าในภาคนี้ คุณสามารถเลือกเล่นอย่างไรก็ได้ ในที่นี้หมายถึง จะแข่งสนามไหนก็ได้ จะทำงานอะไรบ้างก็ได้เช่น บี้รถตำรวจ สร้างความเสียหาย ตรงนี้มันเป้นเพียงแค่ส่วนหนึ่งที่จะนำพาพวกเราไปสู่หนทางการจบเกมได้เท่านั้น เพราะจุดสำคัญจริงๆก็คือ งานหลักหรือที่เรียกว่า Job นั่นเองโดยงานแบบนี้สามารถดูในแผนที่ได้หากหาไม่เจอ โดยสัญลักษณ์จะเป้นรูปรถแล้วก็มีไฟอยู่ตรงท้าย ซึ่งงานพวกนี้เป็นงานบังคับถ้าไม่ทำจะไม่สามารถดำเนินเกมต่อไปได้นะครับ ซึ่งงานแบบนี้ก็จะมีหลาแบบเช่น ให้ไปท้าพวกนักซิ่งมาแข่งกับเรา ส่งของเถื่อน ขโมยรถไปยังโรงเก็บรถของไอ G-Mac เป็นต้น ซึ่งงานตรงนี้บางงานนั้นอาจจะยากอยู่สักหน่อย แต่ก็ขอให้พยายาม

ถ้าถามว่าทำไมถึงไม่แนะนำให้แข่งมากมาย ตรงนี้ขอบอกว่าการแข่งนั้นเราจะได้แค่ เงิน+ค่าประสบการณ์นิดหน่อยเท่านั้น แต่ถามว่าจำเป้นต้องแข่งไหม ก็ต้องบอกว่าจำเป้นเพราะไม่งั้นเราก็ไม่มีเงินไปทำอะไรสักอย่าง จริงไหม ถ้าจะให้ดีล่ะก็ ให้ไปหางานธรรมดาทำจะดีกว่า เช่น งานพังรถตำรวจ ตรงนี้ยิ่งพังเยอะ ค่าประสบการณ์ยิ่งเพิ่มเยอะตาม ทำให้เลเวลคนขับอัพได้รวดเร็วกว่ามานั่งแข่งกันหลายเท่าตัวเลยทีเดียว

สรุป
    แนวทางการเล่นคร่าวๆทั้งหมด คือ
    แข่งสัก3-6สนามเพื่อปลดล็อค Job--> ทำงาน Jobให้เสร็จทั้งหมด-->แข่งใหม่เพื่อปลดล็อกJoB
    แค่นี้แหละครับ

สำหรับท่านใดที่ไม่คิดจะเล่นให้จบก็ขอฝากไว้หน่อยนะครับว่า ถ้าหากท่านไม่ได้เล่นจนจบจริงๆก็ไม่สามารถเข้าถึงความสุดยอด ของตัวเกมที่ต้องการจะสื่อถึงได้ถึงแม้ดุแล้วภาคนี้กราฟิคอาจไม่อลังการงานสร้างมาก แต่ถ้าเทียบกับความอลังการของเนื้อหาแล้วผมคิดว่ามันสุดยอด จนบอกไม่ถูกเลยทีเดียว

ขอฝากเพลงฉากจบไว้หน่อยนะครับ
    http://www.4shared.com/file/74053187...orMax=Channels

เห็นว่าเพราะดีเลยเก็บมาฝากกันถ้าไม่รังเกียจลองโหลดไปฟังกันดูนะครับ

ทิ้งท้ายเว็ปสุดยอดข้อมูลเกม NFSครับ มากันเยอะๆนะครับที่ http://www.nfsthailandclub.com
    Last edited by karas100; 7 Feb 2009, 01:01:41.

เอ่อ....แฮ่ๆ เกมส์นี้โดนสับแหลกเลยนี่ครับ เหอๆ ถึงกับไม่กล้าหามาเล่น

Comment

ผมว่า ช่วงหลังโครตมันส์เลยนะ

ลองอ่านนี่ดูสิ เทคนิคเพิ่มความมันส์ผมทำเองล่ะ 555+
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=343618
      Last edited by karas100; 3 Dec 2008, 22:04:28.

Comment

ภาพมันหลอกตา

Comment

ผมว่าเกมนี้ก็มันดีนะครับ แม้ว่าช่วงแรกๆจะน่าเบื่อก็เหอะ แต่ก็สนุกใช้ได้เลย

Comment

ภาพในเกมกับสกรีนช๊อตด้านบนนี่ ไม่เหมือนกันเลยอ่ะ

Comment

ภาพมันไม่สมราคาคุยครับ ระบบปรับแต่งก็ห่วยกว่าภาคเก่าๆ การคอลโทรลเหมือนกลับไปเล่นUndergroundภาคแรก
              เนื้อเรื่องอันใหม่แต่ก็แนวซ้ำซาก เลยทำให้ความสนุกน้อยลงครับ

Comment

ภาพ screenshot นี่ เงาเนียนๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆ

ในเกมนี่ กาก มากๆๆๆ

นอกจากภาพแย่ แล้ว ระบบก็แย่กว่าเดิม

ปล เล่นขับแก้เบื่อได้บ้างครับ และมีรถที่ชอบให้ซื้อขับ

Comment

บอกตรงๆว่าช่วงแรกๆน่าเบื่อใช้ได้เลย เล่นไปกลางๆ จนถึง จบ ก้อถือว่าสนุกขึ้นมาทันทีเลย

ยิ่ง Hight Way Battle นี่ หนุก มาก ชอบๆ

Comment

ชอบ Hight Way Battle เหมือนกัน

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                      ภาพ screenshot นี่ เงาเนียนๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆ

ในเกมนี่ กาก มากๆๆๆ

นอกจากภาพแย่ แล้ว ระบบก็แย่กว่าเดิม

ปล เล่นขับแก้เบื่อได้บ้างครับ และมีรถที่ชอบให้ซื้อขับ
                      ต้องปรับครับ ถ้าปรับสุดหมดรับรอง เนียนสุด ๆ เหมือนสกรีนช๊อตแหล่ะครับ

ตอนเริ่มเกมส์ ไม่ว่าเสป็คสูงแค่ไหนมันก็ไม่ได้ปรับให้สูงอัตโนมัตเหมือนพวก cod5 น่ะครับ ต้องปรับเองหมด car,world

ตอนนี้คงใกล้จบแล้ว map หายหมด แต่เพิ่มทีล่ะอัน 18 ดาวล่ะ

Comment

เห็นแผนที่เมืองแล้วดูจะน่าสนุกนะ

ชอบ HighWay ที่อยู่กลางน้ำ ถ้าได้ขับบนสะพาน จะเห็นอะไรบ้าง คิดแล้วก็น่าเล่นอยู่

แต่ก็ ........ ขอเชื่อรีวิวทุกท่านละกัน ตอนนี้ก็คิวเต็มๆอยู่ด้วย ^ ^*

Comment

Originally posted by samulai View Post
                          ต้องปรับครับ ถ้าปรับสุดหมดรับรอง เนียนสุด ๆ เหมือนสกรีนช๊อตแหล่ะครับ

ตอนเริ่มเกมส์ ไม่ว่าเสป็คสูงแค่ไหนมันก็ไม่ได้ปรับให้สูงอัตโนมัตเหมือนพวก cod5 น่ะครับ ต้องปรับเองหมด car,world

ตอนนี้คงใกล้จบแล้ว map หายหมด แต่เพิ่มทีล่ะอัน 18 ดาวล่ะ

ไม่เนียนอะครับ cap ภาพมายืนยันได้ ตามสเป็คผม ผมเข็นสุดๆแล้ว เวลาวิ่งผ่านตึก ต้นไม้ เงา หยาบกว่าเกม เก่าๆบางเกมอีกครับ ไม่ได้ติติงมาก แต่นี่จะปี 2009 แล้ว ปล่อยให้เกมแบบนี้หลุดมาได้อย่างไร

เปิดสุดทุกอย่าง 6x aa

ยังไงแฟนๆ nfs อย่าโกรธกันนะครับ
                          Last edited by acquiesce; 4 Dec 2008, 17:32:09.

Comment

ครับผม มาดันครับ ไป 3 วันตกมาหน้า 4 เลย *-*

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                              ไม่เนียนอะครับ cap ภาพมายืนยันได้ ตามสเป็คผม ผมเข็นสุดๆแล้ว เวลาวิ่งผ่านตึก ต้นไม้ เงา หยาบกว่าเกม เก่าๆบางเกมอีกครับ ไม่ได้ติติงมาก แต่นี่จะปี 2009 แล้ว ปล่อยให้เกมแบบนี้หลุดมาได้อย่างไร

เปิดสุดทุกอย่าง 6x aa

ยังไงแฟนๆ nfs อย่าโกรธกันนะครับ
                              ปรับในไดรเวอได้ครับ 16xQ เลยเนียนสุดๆคล้ายๆใน ss จขกท เลย

Comment

Working...
                              X