Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Test Drive Unlimited 2 = The Sims + Need For Speed...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ช่วยผมที ผมอยากเล่นมากเลยครับ แต่หาวิธี block up launcher.exe in your firewall ไม่ได้อ่ะครับ

ใครพอรู้ว่าไปปิดตรงไหนของ วินโดว์ 7 บอกผมทีอยากเล่นมากครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ลองดู สนก็ได้

Comment

แผ่นแท้ร้านไหนยังเหลือมั่ง

Comment

เล่นมาได้ อาทิตย์กว่าๆแล้ว ตอนแรก บอกตรงๆครับ ผมไม่กล้าซื้อ ผิดหวังกับภาคแรกแบบสุดๆ เพราะภาพ "กากมาก"

แต่พอลองทำใจ จัดมา เอ้อ มันไม่เลวแฮะ สนุกมาก

แต่งบ้านยังไงอ่ะ

Comment

อ่อ อีกอย่างนะครับ

สำหรับคนที่ไม่ได้เล่น พวงมาลัย หรือ จะเล่นก้ตาม

มีปัญหามั้ยเวลาที่เรา ดริฟ แล้ว รถหมุน ผมลอง เสริทดู แล้วได้สูตรแต่งมาแบบนี้นะ ไล่ตามเลยนะครับ

Grip

10
            High
            10
            9
            0
            7
            6
            0
            1

Oversteer
            10
            High
            2
            9
            1
            6
            5
            4
            3

Drift (แนะนำครับ ผมเล่นอยู่ จับดริฟยาวๆสวยเลย)
            10
            Medium
            2
            10
            0
            5
            5
            9
            7

ปรับตามนี้เลย จะเห็นว่า Grip เน้น เบรคไว คือเบรคแล้ว ความเร็วตกอย่างแรง (เหมาะกับ สอบใบขับขี่ครับ) ส่วน Oversteer สำหรับ คนที่ชอบเล่นทั้งคู่ แนวแบบว่า ใส่เข้าโค้งแล้วปั่นล้ออก (บอกเลยว่าหมุนสนุกมาก รถจะเป็นลูกข่างอยู่แล้ว)
            ส่วน Drift นี่ ถ้าเล่นเก่งๆดีๆ Racing Lagoon ใช้สูตรเดียวกันครับ

ป.ล. Drift โหมดจะทำให้ เบรคมือทำงานไวขึ้นด้วย

ฝึกให้เป็นๆแล้วจะมันส์มาก ผมเล่น Drift เอา เพราะชอบสไลด์แบบสายน้ำ ^ ^

ป.ล. แต่งบ้านเป็นแร้ว

Comment

Drift กันไป 60 ไมล์ ยังเด็กๆ แต่ 122 ไมล์ นี่ ยังดริฟได้อ่ะ

เจอโค้งแล้ว ตัดสินใจเข้าไปเลยครับ กด เบรคมือจะทำงานเร็วมากและรถทรงตัวดีสุดๆ ไม่หมุนครับแต่ว่าเวลาเลี้ยวนี่ ดริฟท์อย่างเดียวเลยนะ

ป.ล. Keyborad Drift นะ
              Last edited by KAYAZUDA; 24 Sep 2011, 07:56:29.

Comment

เพิ่งเห็นว่ามีปักหมุดด้วยอ่ะ (ตอนนั้นเข้าจากลิ้งค์)

ฮี่ๆ เสร็จแล้ว สติ้กเกอร์เกมส์นี้ ทำมันส์มาก คันต่อไป ไม่ No Fear ก็ WRC ของ Subaru ล่ะ

Comment

กดเปิดประทุน ยังไงอะครับ

Comment

เกม tdu2 ซื้อแผ่นแท้ที่ไหนหรอครับ ช่วยบอกทีครับ

อยากได้แผ่นแท้อ่ะซื้อที่ไหนแนะนำหน่อยครับ

Comment

• แผ่นไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ซื้อผ่าน Steam ก็ได้ ยังไงก็ต้องโหลด Patch ผ่านเนตเหมือนกันล่ะ
                      http://store.steampowered.com/app/9930/

Comment

• ผมขอเรียนตามตรงเลยนะครับว่าผมโหลดฟรีมาลองเล่นก่อน โหลด Patch เรียบร้อยแล้วด้วย [ เหมือนภาคแรก แต่ผมไม่ซื้ออะ ไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ฮ่า ฮ่า ]

แต่หลังจากได้ลองเล่นดูแล้ว อยากซื้อของแท้มาเล่นเลยครับ สนุกมาก แข่ง Off-Road แล้วมันส์จริงๆ คาดว่าสิ้นเดือนนี้จะเข้านครสวรรค์ไปหาแผ่นแท้มาเล่นแล้วครับ สมัคร ID ใว้รอและ อิอิ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมใช้ Joy Analog ปรับระบบบังคับ Sport ครับ ควบคุมรถง่ายมากถ้าเข้าใจแรงบิต ความเร็วของตัวรถ จะ Drift มันส์มาก ส่วนตัวชอบ GT-R ครับ ขับแล้วมีความสุขมากๆ ส่วนสายรถที่แยกใว้จะมี C B A ก็ไม่เรื่องมาก เพียงแค่ทำใบขับขี่ ก็สามารถซื้อรถสายนั้นๆมาขับได้ตามใจชอบแล้ว เพียงแต่ต้องเลืิอกระดับให้ถูกกับสนามแข่งเท่านั้นเอง ระดับการแข่งจะปลดล๊อคไปตามขั้นๆ ตอนนี้ติดใจแต่ Off-Road ครับ เพราะไม่เคยเล่นเกมส์แนว Off-Road เลย พอมาสัมผัสเกมส์นี้แล้วสนุกมากๆ ลืมเกมส์อื่นๆไปเลยครับ ^^

ปล. Review สุดยอดมากๆครับ รายละเอียดนำไปใช้ได้จริง แต่เบลคมือกับระบบเกียร์ผมว่ามันไม่มีปัญหาสำหรับผมนะ รึผมใช้ Joy Analog กับปรับการบังคับเป็น Sport รึปล่าวก็ไม่ทราบนะครับ เวลาขึ้นเกียร์ ผมจะสังเกตุตัวละครในรถบางคัน ถ้ามันทำท่าจะเปลี่ยนเกียร์ ผมจะรอ 1-2 วิ ค่อยเปลี่ยน มันจะเปลี่ยนทันทีเลยครับ ส่วนพวกที่เป็นเกียร์ที่พวงมาลัย ผมจะรอจนกว่ารอบมันจะถึงสีแดงอะครับ คิดว่า ถ้าเล่นกับผู้เล่นจริงๆ คงแพ้แน่นอนเลย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Comment

• ณ ตอนนี้ยังมัใครเล่น online กันอยู่ไหมครับเพราะเล่นไม่เคยเจอคนไทยเลยเหงามาก

Comment

• ซื้อในสตรีมมา ลองเล่นไปครั้งเดียว ณ ตอนนี้ยังไม่ได้กลับไปเล่นอีกเลย

Comment

• ขอลิ้งโหลดตัวเกมหน่อยครับ ผมหามาหมดทุกเว็บแล้ว ในJokergameth ของคุณRamis ไฟล์Mediafireก็หมดอายุ โดนลบไปแล้ว SaveUfile ก็เข้าไม่ได้

Comment

• Originally posted by sorunt View Post
                                ณ ตอนนี้ยังมัใครเล่น online กันอยู่ไหมครับเพราะเล่นไม่เคยเจอคนไทยเลยเหงามาก
                                ตอนนี้ยังเล่นอยู่ป่ะครับ ว่าจะซื้อแท้มาเล่นแล้วครับ เพราะติดใจ

Comment

Working...
                                X