Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ปลุกผีเกมเก่า) Street Legal Redline เกมแต่งรถใต้ดินสุดแจ่ม ที่คุณไม่ควรมองข้าม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chainza021 View Post
    ท่านข้างบนผมส่งลิงค์ไปละนะท่าน
    ขอบคุณมากครับ ท่านใดแนะนำวิธีลงม็อดหน่อยได้ไหมครับ

Comment

• วิธีลงม็อด

Originally posted by TopKisser View Post
      ผมก็โหลดทุกตัวในเว็บเหละครับ
      ตอนนี้กำลังลองทีละ mod อยู่ครับ

จริงๆตัวเกมของฝรั่งบางอันอัดมาเต็มที่ 1 กิ๊กกว่า (พอลงเกมแตกออกมาใหญ่เกือบ7กิ๊ก)
      ซึ่งพอเอามาเล่นแล้ว เล่นไม่ได้.... หลุด ตั้งแต่ยังไม่เข้าเกม.....

ผมเลยอาศัยโหลด mod ต่างๆ แล้วเอามาลองกับเวอชั่น 2.3.0 le ที่มีขนาดแค่ 200กว่าเมกเนี่ยแทน
      อันไหนลองแล้วเอ๋อ เล่นไม่ได้ ผมก็ลบลงเกมใหม่เลย (ใช้วิธีก๊อบทั้งโฟเดอร์เกม แบ๊กอัพไว้ พอเกิดอาการเอ๋อ ก็ก๊อบมาวางทับ)

เพราะถ้ามันเอ๋อ แล้วลบแต่ mod ทิ้ง มันไม่หายเอ๋อครับ ไม่รู้ทำไม ต้องลบเกมทิ้งแล้วลงใหม่ลูกเดียว

บาง mod ทำมาสำหรับเวอชั่น 2.2.1 แต่สามารถใช้ tool แปลงให้มาเล่นบนเวอชั่น 2.3.0 le ได้ครับ
      นี่ผมก็แปลงๆมาหลายตัวละ กำลังเก็บๆไปเรื่อยๆ

(ช่วงนี้ผมทำงานนะ อาจจะไม่ค่อยว่าง เล่นวันละไม่กี่ชั่วโมงเอง)

ต้องอาศัยลอง mod ทีละตัว จะได้รู้ไปเลยว่ามันเอ๋อที่ตัวไหน

แล้วก็แกะ mod จากตัวเกมเว่อชั่น 2.2.1 ที่ฝรั่งเค้ารวมไว้ 7กิ๊กแน่ะ แกะๆออกมา แล้วเอามาแปลงให้เล่นกับ2.3.0leได้ ฉะนั้นมันค่อนข้างเยอะมากครับ ทำเป็นเดือนอะกว่าจะเสร็จ (เพราะไม่ใช่แค่ แกะ แล้วแปลง ผมต้องลองนั่งเล่นด้วย ว่ามันเล่นได้ชัวๆ อันไหนไม่ชัวผมก็คัดออก)

วิธีลง mod น้ะครับ
      X = ที่ๆลงเกมเอาไว้
      รถใส่ใน
      X:\Street Legal Racing Redline\cars\racers

เครื่องยนต์
      X:\Street Legal Racing Redline\parts\engines

ล้อ พวงมาลัย เบาะ spoiler อื่นๆ
      X:\Street Legal Racing Redline\parts

เอาไว้ถ้ามีคนเล่นเยอะๆ กระทู้ขึ้นไปซัก 5 หน้า 10 หน้า ผมจะรวบรวมแล้วอัพมาแจกเรื่อยๆนะครับ บางทีเห็นกระทู้เงียบๆ ไม่ค่อยอยากทำเท่าไหร่ มันเสียเวลาน่ะ เหนื่อยด้วย

หรือถ้าใครไม่อยากรอ อยากลองเอง ก็ลองหาเครื่องมือที่ชื่อว่า B.O.R.A.T (2.3.0LE) มาใช้ดูครับ มันเอาไว้แปลง mod เวอชั่น 2.2.1 ให้เล่นกับเวอชั่น 2.3.0 le ได้

อันไหนลองมาแล้วเล่นได้ชัวๆ ก็เอามาแจกจ่ายเพื่อนๆด้วยก็ดี
      แต่จำไว้ว่าเวลาลอง ลองทีละ mod ลองซื้อ ลองแต่ง ลองเอามาวิ่ง ลองให้หมดทุกโหมด เพราะบางที ซื้อได้ แต่งได้ แต่วิ่งไม่ได้ เอาออกมาวิ่งแล้วเด้งก็มี ฉะนั้นต้องขยันนิดนึงนะ หุๆๆๆ

คำเตือน : เมื่อลบ mod หรือ mod มีอาการเอ๋อ ให้ลบเกมแล้วลงใหม่นะครับ อย่าลบแค่ mod ทิ้ง เพราะบางทีมันไม่หายเอ๋อครับ
      วิธีลงม็อด

Comment

• ตัวเกมส์หาที่ไหนหรอครับ

ขอหลังไมค์หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ผมหาโหลดตัวเกมมาลองหลายตัวแล้ว ตัวแรกเล่นได้แต่พออกนอกอู่ไปในเมืองขับไปแปปนึงจะเด้งหลุด และอีกตัวก็เด้งหลุดตรงหน้าจอโหลด

ลองเอาแพท 2.3.0le ใส่ก็ยังเด้งเหมือนเดิม ผมใช้ win7 64 แต่เล่นในโหมด winxp แล้วก็ run as admin แล้วอ่ะครับ

ผมขอลายแทงหาตัวเกมที่เล่นได้จริงๆหน่อยสิครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ขอด้วยคนครับ หาไม่ได้จริงๆ

Comment

• ขอด้วยคนคับใครใจดี Pm มา ทีนะคับ ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by vazabisong View Post
                ขอด้วยคนครับ หาไม่ได้จริงๆ
                Originally posted by test_1 View Post
                ขอด้วยคนคับใครใจดี Pm มา ทีนะคับ ขอบคุณคับ
                ผมส่งไปให้แล้วนะครับ

Comment

• ผมรบกวนขอตัวเกมส์หน่อยครับ ใครใจดีรบกวนpmทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

• SLRRMWM2011 - The Compilation STAGE1
                    mod ตัวล่าสุด จาก gom-team เพิ่งเจอ โหลดก่อน

Comment

• ของผม v.2.30 ใช้สูตรเงินไม่ได้อ่ะทำไงดี

Comment

• ขอลิ้งด้วยคนครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by ampbkk View Post
                          ของผม v.2.30 ใช้สูตรเงินไม่ได้อ่ะทำไงดี
                          artmoney ใช้ได้ดี ในกรณีที่ trainer ใช้ไม่ได้ หาวิธีใช้ใน google เอา

Comment

• เกมส์มันเลือกของยากอะ ถ้าเป็นภาษาไทยคงจะดี

Comment

• ผมขอด้วยครับมันน่าลองจัง

Comment

• PMลายแทงให้ทีครับอยากลอง ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X