Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่เล่น F.E.A.R. อยู่เข้ามาช่วยผมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่เล่น F.E.A.R. อยู่เข้ามาช่วยผมหน่อยคับ

ผมซื้อ F.E.A.R. แผ่นแท้มาอ่ะคับ
    แต่เวลาผมเข้าโหมด Single Player อ่ะมันก็จะเป็นหนังตอนต้นเรื่อนอ่ะคับ
    แล้วเราก็จะไปอยู่ในรถแล้วอยู่ดีๆผมก็เด้งไปอยู่ในถังขยะซะงั้นอ่ะคับ

ใครเป็นแบบผมบ้าง...แล้วจะแก้ยังไงอ่ะคับ

สเป็กเครื่องบอกหน่อยครับได้รู้ว่าเป้นที่อะไร ใช้ไดร์เวอร์การ์ดจอรุ่นไหนหรือลงเกมแล้วลงเพคอะไรหรือป่าว บอกทีคับ

Comment

เด้ง แล้วหลุดออกจากเกมส์ หรือค้างหรือป่าวคับ

ถ้าไม่ก็อย่าซีเรียส เล่นต่อไปความมันรออยู่ อิอิ

Comment

ใช้ Celeron 2.66Ghz@2.88Ghz
        ASUS p4p800-E
        Kingtons 1024MB 512*2
        Grforce FX5200 (overclocked)
        HDD 80GB SATA

Comment

Originally posted by Rat007 View Post
          เด้ง แล้วหลุดออกจากเกมส์ หรือค้างหรือป่าวคับ

ถ้าไม่ก็อย่าซีเรียส เล่นต่อไปความมันรออยู่ อิอิ
          ไม่ค้างไม่หลุดคับแต่ไปไหนไม่ได้เลยอ่ะคับติดถังขยะ

Comment

ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ๆดูครับหรือไม่ก้อหา DX9C ตัวล่าสุดลงอีกทีครับหรือลองเอาแผ่นนี้ไปลอง
            ลงเครื่องอื่นดูถ้าเป็นเหมือนกันก้อเป็นที่แผ่นถ้าไม่เป็นแสดงก้อเป้นที่เครื่องเราอะคับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
              ใช้ Celeron 2.66Ghz@2.88Ghz
              ASUS p4p800-E
              Kingtons 1024MB 512*2
              Grforce FX5200 (overclocked)
              HDD 80GB SATA
              ยังบอกไม่หมดอ่ะคับ

ใช้ไดรเวอร์รุ่น 6.14.0010.8198 (English)อ่ะคับ

แล้วก็ไม่ได้ลงแพตอะไรเลยคับซื้อมาก็ลงแล้วก็เล่นเลยอ่ะคับ

Comment

Originally posted by Hangger View Post
                ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ๆดูครับหรือไม่ก้อหา DX9C ตัวล่าสุดลงอีกทีครับหรือลองเอาแผ่นนี้ไปลอง
                ลงเครื่องอื่นดูถ้าเป็นเหมือนกันก้อเป็นที่แผ่นถ้าไม่เป็นแสดงก้อเป้นที่เครื่องเราอะคับ
                ผมลงแล้วอ่ะคับ DirectX9.0c

แต่ผมจะลองเอาไปลงบ้านเพื่อนดูนะคับ...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

Comment

มานเกี่ยวกับเสียงไรนี่แหละลองทำตามนี้ดูนะคับเปิดrunพิมพ์dxdiagเลือกSoundตรง Hardware Sound Acceleration Level เลื่อนมาอันแรกเลย NO accelerationแล้วกด Save All Information แล้วExitทีนี้ลองเล่นดูนะคับว่าได้เปล่า

Comment

ถ้าเอาที่ oc ไว้ลงทั้งหมดอ่ะครับ เป็นไง

Comment

จากคุณ "Taxas" และ "tassapon" ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับแล้วผมจะลองทำตามนะคับ

Comment

โดดๆๆๆๆๆๆๆ จนกว่าจะหลุดครับหรือไม่เก็เริ้มโหลดใหม่
                        อย่าหลบหลังถัง เดินออกไปเข้าซอยเลย

Comment

Working...
                        X