Announcement

Collapse
No announcement yet.

Call of Duty 4 มานผ่านยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Call of Duty 4 มานผ่านยังไง

ด่านที่พลางตัวแล้วเราต้องแบกเพื่อนที่บาดเจ็บไปว่างที่ใกล้ๆชิงช้าสวรรค์ แล้วก็มีเพื่อนมันวิ่งมาเป็นฝูง ตรงนี้มันผ่านยังไง

ยิงไปเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็ผ่าน

Comment

ยิงไปเรื่อยๆ ครับทนหน่อย เด๊ยวจะมี ชนินุ๊คมารับ

Comment

ตามข้างบน ^^ เนียน

Comment

ด่านนี้ผมชอบมากเลย สนุกดี
          เอากัปตัน แม็ก(สั้นๆละกัน) ไปทิ้งไว้ที่หญ้าข้างๆชิงช้า มันจะมีจุดเหลืองๆ ให้เอาวางลงตรงนั้น เค้าจะช่วยเรายิงพวกรัสเชีย(แม่นโคตร) แต่เค้าจะให้เราเอาclaymoไปวางก่อนแล้วกด6 แล้วคลิ้ก ซ้ายวาง ดักทางเข้าที่ทหารจะเข้ามา วางไปจนหมดแล้ววิ่งขึ้นมาที่ชิงช้าพอก้มลงแอบ ทหารก็จะเริ่มบุก

Tip เล็กๆน้อยๆ
          1.ถ้าเราไม่ได้ฆ่าหมาที่กินศพในบ่อน้ำมันจะมาช่วยเราสู้กับทหาร แต่ถ้าทหารตายหมด มันจะวิ่งมาหาเรา (ส่วนมากตายก่อนจะวิ่งมาหาเรา)
          2. วางระเบิดclaymoควรวาง เป็นแนวทะแยง ไม่ควรวางใกล้กันเกินไป และควรว่างให้***งจากจุดที่มีกำแพง
          3.พอมีคอปเตอร์เอาทหารมาส่งเพิ่มให้วิ่งไปที่ต้นไม้ข้างๆ กัปตัน เอาต้นไม้บังไว้จุดนั้นจะถูกยิงได้ยากมากที่สุด

Comment

ยังไม่ผ่านเหมือนเดิมคับ พวกมันมาเยอะเหลือเกิน ติดอยู่นี่มาหลายวันแล้ว สงสัยอีกอย่างคับ ถ้าพวกมันโยนระเบิดใส่เรา เราจะเก็บระเบิดโยนไปที่อื่นได้ไหม แล้วต้องกดปุ้มอะไรคับ

Comment

ลองวิธีนี้ดูมั้ยครับ ให้สังเกตุตึกสุดท้ายที่เราออกมา (ตึกที่มีหมากินศพอยู่) พอเราพาหัวหน้าเราไปส่งที่แล้ว

ให้วิ่งกลับไปที่ทางที่เราออกมาจากตึกที่มีสระอะครับ แล้วเดินเลยไปทางขวา จะมีซอยอยู่ครับ เป็นซอยตัน แล้วทางมันจะแคบพอสมควร

ให้เอา claymore วางให้ทั่วทางเลยครับ มีทิปนิดหน่อยคือ ให้เอา c4 หย่อนไว้ตรงปากทางครับ(เดี๋ยวได้ใช้) แล้วเราก็ไปหลบที่ท้ายซอย หามุมหลบกระสุนนิดนึง

ทีนี้ก็ลุยเลยครับ เวลาศัตรูมามันจะมายืนเรียงหน้ากระดานกันเลยครับ(หวาน) บางตัวอาจโดนหัวหน้าเราส่องด้วยครับ หรือถ้าโดนยิงจนจอแดง ก็หลบ และไม่ต้องกลัวศัตรูจะมายิงซ้ำ เพราะเรามี claymore เหลือเฟือ

ที่นี้พอ ฮ.มารับ ทีนี้ละครับถ้ามีศัตรูเยอะจัด ก็กด C4 เลยครับ (ที่วางไว้ตอนแรก) แต่ถ้าไม่มีศัตรูแล้ว(ฆ่าหมด)ก็วิ่งไปเลยครับ สลับกับใช้ระเบิดแสง ก็น่าจะผ่านได้ไม่ยากครับ

ปล.ปัญหาของทริคนี้คือ คุณต้องหาซอยที่ว่านี้ให้เจอครับ ขอบอกถ้าใช้วิธีนี้ ด่านนี้หมูมากครับ โหมดยากสุด ผมก็ใช้วิธีนี้ผ่านครับ
              Last edited by auu1212; 20 Dec 2007, 00:30:49.

Comment

รอบเดียวผ่านครับ วิ่งไปยิงไปจบเลย

Comment

หลบไปหลบมาครับ ยิงได้ก็ยิง

Comment

ส่วนผมนอนแอบหลังเพื่อนหันไปยิงทางชิงช้าทางเดียว นี่แหละครับชายชาติทหาร 55+ ด่านนี้มันมีทุกจังหวะของหัวใจจริงๆ ด่านนี้ CLASSIC มากครับ

Comment

สุ่มยิงไปเรื่อยๆ รอจนกว่า ฮ.จะมาช่วย

Comment

Originally posted by auu1212 View Post
                        ลองวิธีนี้ดูมั้ยครับ ให้สังเกตุตึกสุดท้ายที่เราออกมา (ตึกที่มีหมากินศพอยู่) พอเราพาหัวหน้าเราไปส่งที่แล้ว

ให้วิ่งกลับไปที่ทางที่เราออกมาจากตึกที่มีสระอะครับ แล้วเดินเลยไปทางขวา จะมีซอยอยู่ครับ เป็นซอยตัน แล้วทางมันจะแคบพอสมควร

ให้เอา claymore วางให้ทั่วทางเลยครับ มีทิปนิดหน่อยคือ ให้เอา c4 หย่อนไว้ตรงปากทางครับ(เดี๋ยวได้ใช้) แล้วเราก็ไปหลบที่ท้ายซอย หามุมหลบกระสุนนิดนึง

ทีนี้ก็ลุยเลยครับ เวลาศัตรูมามันจะมายืนเรียงหน้ากระดานกันเลยครับ(หวาน) บางตัวอาจโดนหัวหน้าเราส่องด้วยครับ หรือถ้าโดนยิงจนจอแดง ก็หลบ และไม่ต้องกลัวศัตรูจะมายิงซ้ำ เพราะเรามี claymore เหลือเฟือ

ที่นี้พอ ฮ.มารับ ทีนี้ละครับถ้ามีศัตรูเยอะจัด ก็กด C4 เลยครับ (ที่วางไว้ตอนแรก) แต่ถ้าไม่มีศัตรูแล้ว(ฆ่าหมด)ก็วิ่งไปเลยครับ สลับกับใช้ระเบิดแสง ก็น่าจะผ่านได้ไม่ยากครับ

ปล.ปัญหาของทริคนี้คือ คุณต้องหาซอยที่ว่านี้ให้เจอครับ ขอบอกถ้าใช้วิธีนี้ ด่านนี้หมูมากครับ โหมดยากสุด ผมก็ใช้วิธีนี้ผ่านครับ
                        เด๋วลองดูดีกว่า Tip นี้ มันจะ work แค่ไหน

Comment

ลองดูเวปนี้เลยแล้วกัน www.egc.in.th

Comment

ผมขอถามซักคำถามนะคับ ว่าผมเล่นเกมส์นี้ไปซัก 1 ชั่วโมงแล้วมันก็กะตุก
                            แล้วก็ค้างผม restart แล้วภาพหน้าจอมันก็เป็นขนาด 800by600 แต่ผมปรับจอผมไว้ที่ 1152by864 ถ้ามีวิธีแก้ก็ pm มานะคับผมใช้การ์ดจอ HD 2600 XT DDR4

Comment

ทิ้งคนเจ็บไว้ที่เขาให้วางส่วนเราก็หนีมาอยู่ข้างหลังลาน(รถบั๊ม หรือเปล่าไม่ทันสังเกตุ)ยิงไปจนจะเอาตัวไม่รอดจนกว่าเครื่องจะมารับ แล้วค่อยกลับไปแบกคนเจ็บมาขึ้นเครื่อง

Comment

Working...
                              X