Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้มีใครเคยถามไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้มีใครเคยถามไหมครับ

คือว่าผมกำลังจะซื้อ Ps3 นะครับ มาเล่น Game นะครับ อยากถามว่า ถ้าเอาเงินที่จะซื้อ Ps3 นั้นมาซื้อ Com ไว้เล่น Game ( เน้น เล่น Game นะครับ ) งบประมาณ ไม่แตกต่างกันมากนะครับ กับ ราคาของ Ps3 อะครับ อย่างไหนจะดีกว่ากัน ครับ เรื่องของ ภาพที่แสดงออกมา อันไหน สวยกว่ากันนะครับ เล่นแล้ว ไม่สะดุด อะไรประมาณเนี้ยนะครับ หรือ ต้องใช้ Computer
    ระดับไหน ถึง จะเทียบเท่า Ps3 ครับ ขอข้อมูลหน่อยนะครับ ผมจะได้ ตัดสินใจ ที่จะเสียเงิน ถูกนะครับ รบกวน ผู้รู้ด้านนี้ หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเทียบแบบนี้ผมว่าเทียบยากครับ เพราะเท่าที่รู้เกมส์บน PS3 ก็ยังไม่มีบน PC
    คงต้องถามตัวเองว่าชอบหรือใช้งานแบบไหน
    ถ้าคิดเล่นเกมส์เป็นหลัก ไหลลื่น ไม่มีปัญหา ไม่ยุ่งยาก ก็ PS3
    ถ้าชอบความหลากหลาย ก็ PC ครับ
    สำหรับคุณภาพที่ราคาเท่า PS3 ผมว่ายังไง PC ก็คงสู้ PS3 ไม่ได้ครับ
    เพราะ PS3 ถูกสร้างมาสำหรับงานเฉพาะด้าน

Comment

xbox360ดีกว่าครับตัวไหม่รหัสใหม่ไม่มีไฟแดงเล่นแผ่นกอ็ปปี๊ก็ได้ps3แพงกว่าหาเกมส์เล่นยากกว่า
      และเล่นแผ่นกอ็ปไม่ได้

Comment

อย่าลืมว่าตอนนี้ PS3 ต้องเล่นแผ่นแท้เท่านั้นนะครับ ซึ่งส่วนใหญ่ราคา 1,xxx up

ส่วน PC ถ้ามีเน็ท hi speed แทบไม่ต้องเสียเงินซื้อแผ่นเลยนะครับ ลองดูในส่วนนี้ด้วยครับ เอาไว้ตัดสินใจ

แล้วในอนาคตยังไง PC ก็แซง PS3 อยู่ดี (เหมือนตอนPS2)

*เอ้อ..ลือน้องX ไปได้ไงนิ XBOX360 ก็ไม่เลวนะครับ ถ้าไม่กลัวไฟแดงอะนะ

ปล.XBOX360 ตัวใหม่ 65นาโน มีแดงไปแล้วครับ

http://www.gconsole.com/forum/show.p...&cat=1&layout=
        Last edited by auu1212; 23 Dec 2007, 15:28:57.

Comment

อดใจรอสักนิด เดี๋ยว ps 3ก็มีเเบบเล่นเเผ่น copy ได้ ดูอย่าง ps 2สิ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ ที่ให้ข้อมูล งั้นผมคงจะประกอบ Com ไว้เล่น Game อีกซักชุดจะดีกว่า เอาแบบ เล่น Game อย่างเดียวไปเลย นะครับ แล้ว Xbox 360 มีแดงมันคืออะไรหรือครับ ผม ไม่เข้าใจนะครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by paiboontheone View Post
              ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ ที่ให้ข้อมูล งั้นผมคงจะประกอบ Com ไว้เล่น Game อีกซักชุดจะดีกว่า เอาแบบ เล่น Game อย่างเดียวไปเลย นะครับ แล้ว Xbox 360 มีแดงมันคืออะไรหรือครับ ผม ไม่เข้าใจนะครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ
              ร้อนไงครับ ไฟแดง

แก้ปัญหาคือ ติดบล๊อคน้ำซะ !!
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by ekkapun View Post
                อดใจรอสักนิด เดี๋ยว ps 3ก็มีเเบบเล่นเเผ่น copy ได้ ดูอย่าง ps 2สิ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม
                แต่ปัญหาคือมีใครทำแผ่น coppy มาแล้วเหรอบลูเรย์

Comment

Originally posted by amstel View Post
                  แต่ปัญหาคือมีใครทำแผ่น coppy มาแล้วเหรอบลูเรย์
                  ราคาก็คงหลายตังค์อยู่ดี แผ่น Blu-Ray แพงชิบ

Comment

Working...
                  X