Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปกของผมทีครับว่าเล่น crysis ได้เปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยตอบคำถามน่ะครับ

โดยเฉพาะเกมส์ CRYSIS ต้องลงทุนจริงๆถึงจะเล่นได้ รู้อย่างนี้สิ้นเดือนถึงจะได้เล่นเพราะกว่าจะเก็บตังคบเป็นพัน(เด็ก ม.4)เหนื่อยแทบตาย(รับทำรายงาน)โหรู้คุณค่าของเงินทันทีเลยง่ะ

Comment

เห็นตั้งกระทู้ ขอดูภาพ GF 7300GT เล่น Crysis นี่ครับ

ไว้วันที่ 28 ธันวา ผมจะโพสให้ดูนะครับ

สเปกผมก็

AMD Athlon X2 3600+ No OC

Corsair DDR2 RAM Bus 667 1 GB X2

Galaxy GF 7300 GT DDR3 256 MB

แต่รับรองว่าเครื่องผมเล่นแล้วถือว่าลื่นแน่ๆ

Comment

หุหุ...

Comment

แล้วถ้าตามลายเซ็นต์ผมล่ะครับไหวใหม ผมว่าน่าจะไหวนะครับ เหอๆๆๆ งบหมดอัพแล้วววว

Comment

นอกหัวข้อนิดนึงน่ะครับ เลือบไปเห็นวิดีโอ เกม cod4 ฉากนี้แมร่งสุดยอดจริงนึกว่าเราจะถูงยิงซ้ำซ่ะแล้วแล้วก็มี...มาช่วยดูเอาเองครับ

http://youtube.com/watch?v=f7bz5ZMW8mg&feature=related

Comment

Originally posted by us---army View Post
              แล้วถ้าตามลายเซ็นต์ผมล่ะครับไหวใหม ผมว่าน่าจะไหวนะครับ เหอๆๆๆ งบหมดอัพแล้วววว
              สเป็คท่านยังokอยู่ครับ แต่รับมือไครซิสยากหน่อยครับ ถ้าปรับดีๆก็เล่นได้

คุณ Arm sk มีงบเท่าไรล่ะครับ Need pro กินสเป็คใช้เหตุเหมือนกันครับ(มากกว่าภาคก่อน ภาพไม่ได้สวยมากมาย)

76GT หาได้ก็ <2500 บาท น่ะครับ ผมว่าก็คุ้มค่าดีเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by bankhyper View Post
                สเป็คท่านยังokอยู่ครับ แต่รับมือไครซิสยากหน่อยครับ ถ้าปรับดีๆก็เล่นได้

คุณ Arm sk มีงบเท่าไรล่ะครับ Need pro กินสเป็คใช้เหตุเหมือนกันครับ(มากกว่าภาคก่อน ภาพไม่ได้สวยมากมาย)

76GT หาได้ก็ <2500 บาท น่ะครับ ผมว่าก็คุ้มค่าดีเหมือนกันครับ
                มีงบ 2500 ไว้ซื้อการ์ดจอครับ crisis เนี๊ยต้องเก็บเงินอีก 1000 ซื้อแรมเพิ่มอีก 1 กิ๊ก ถึงจะเล่น แบบ low ราบลื่น อ่ะครับ

Comment

ตอนนี้แรมถูกด้วยครับ ^^ 1กิ๊กคงประมาณ 700 ละมั้งครับ เหลือตังอีก 300กว่าๆ เอาไปบวกกะการ์ดจอ เป็น 2800 อดทนอีกนิดเก็บอีก 400 ถอย 86GT เล่นสบาย เลย ทั้ง prostreet ไครซิสก็น่าจะไถที่ medium ได้ครับ

สู้ๆครับ ผมว่าท่านอยากเล่นไครซิสมากแน่เลย อิอิ ^^

Comment

Originally posted by bankhyper View Post
                    ตอนนี้แรมถูกด้วยครับ ^^ 1กิ๊กคงประมาณ 700 ละมั้งครับ เหลือตังอีก 300กว่าๆ เอาไปบวกกะการ์ดจอ เป็น 2800 อดทนอีกนิดเก็บอีก 400 ถอย 86GT เล่นสบาย เลย ทั้ง prostreet ไครซิสก็น่าจะไถที่ medium ได้ครับ

สู้ๆครับ ผมว่าท่านอยากเล่นไครซิสมากแน่เลย อิอิ ^^
                    เก็บไปเก็บมาได้ 8800 gts จะว่ายังไงครับ อิๆๆๆๆ

Comment

http://www.nzone.com/content/nzone/s...sp?gameid=5427

ลองเข้าไปเทสดูครับ

Comment

มาแล้วครับ มาโพสรูปให้ดูตามสัญญาแล้วนะครับ

แต่ขอโทาทีนะครับ โพสช้าไปวันนึง น่ะครับ คือกลับถึงบ้านตอนบ่าย 4 โมงเมื่อวานแล้วก็นอน ต่นมาเล่น Crysis เพลินไปหน่อย เพิ่งนึกได้ว่ามีนัดให้ดูของ เหอะๆๆๆ

ดูกันเลยนะครับ

สเปกที่ใช้

AMD Athlon X2 3600+ 1.9 GHz 65 nm
                        ASUS M2NPV-VM
                        Corsair DDR2 Bus 667 1 GB X2
                        Galaxy GF 7300 GT DDR3 256 MB

ลองดูรูปแล้วไปพิจารณาเอาละกันนะครับ

แต่ลื่นแน่ๆ ครับ
                        Last edited by XP_armor; 8 May 2009, 22:00:19.

Comment

ไว้ว่างๆ จะแก้สเปกในลายเซนต์ อีกที เหอะๆๆๆ
                          Last edited by XP_armor; 8 May 2009, 22:00:19.

Comment

ขนาด ปรับ Low ยังภาพสวยเลยอ่ะ แสดงว่าผมต้องเพิ่มแรม เป็น 2 gb ใช่ไม๊

ปล.
                            ASROCK ALIVE NF6G VSTA
                            AMD ATHLON 64 BE-2350
                            RAM KINGTON Y5 WEEK11 512X2 คงต้องเพิ่มอีก 1 กิ๊ก
                            การ์ดจอ กำลังดูอยู่ มีงบ 2000 นิสๆ
                            - 1650xt
                            - 7600gs
                            - 7300gt

Comment

ขนาด ปรับ Low ยังภาพสวยเลยอ่ะ แสดงว่าผมต้องเพิ่มแรม เป็น 2 gb ใช่ไม๊

ปล.
                              ASROCK ALIVE NF6G VSTA
                              AMD ATHLON 64 BE-2350
                              RAM KINGTON Y5 WEEK11 512X2 คงต้องเพิ่มอีก 1 กิ๊ก
                              การ์ดจอ กำลังดูอยู่ มีงบ 2000 นิสๆ
                              - 1650xt
                              - 7600gs
                              - 7300gt
                              ครับ RAM เพิ่มไปเถอะครับ เอาให้มี 2 GB ก็สบายแล้วครับ 1 GB ผมว่า แลคเยอะอยู่นะครับ

ส่วนการ์ดจอใน 3 ตัวนี้ Radeon X1650 XT ดีที่สุดครับ ปรับได้ประมาณกลางๆ ต่ำบ้าง แต่ไม่ต่ำหมด แต่นั่นก็แล้วแต่งบนะครับ ว่าพอรึป่าว

แต่งบ 2000 นิดๆ เล่น Spark GF 7300 GT DDR3 ได้เลยนะครับเนี่ย

อ้อ เรื่อง Radeon น่ะ ดูให้ดีๆ ละกันนะครับ เอา X1650 มาครับ มันแรงแบบ เข้าวัดเข้าวาได้เลย

X1600 เฉยๆ (ที่ไม่ใช่ X1650) อย่าปเอามานะครับ เล่นเกมส์ยังสู้ GF 7300 GT ไม่ได้เลยครับ

Comment

ภาพเหมือนผมเลย เล่นสบายครับ low ก็ยังสวย

Comment

Working...
                                X