Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เข้าเล่นเกม forza motorsport 7 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เข้าเล่นเกม forza motorsport 7 ไม่ได้

ผมได้ซื้อเกม forza motorsport 7 ultimate edition และได้ติดตั้งเล่นเกมไปแล้ว เมื่อวันที่ 30 กันยายน 2560
    แต่มาวันนี้...วันที่ 25 ตุลาคม 2560 เมื่อคลิ๊กที่shortcut ของตัวเกม พบว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้น หรือ ไม่สามารถเข้าเล่นเกมได้
    จากนั้นเมื่อเข้าไปที่หน้า store โดยค้นหาตัวเกม forza motorport 7 ultimate edition ก็เห็นข้อความว่า ให้สั่งซื้อเกม ทั้งที่ผมก็ได้ซื้อเกมไปแล้ว
    ผมจึงได้ลองถอนการติดตั้งเกม และเข้าที่ store ใหม่ ไปที่หน้าจอสั่งซื้อเกม ก็ไม่พบคำสั่งอะไรให้โหลดเกมมาติดตั้งใหม่ แต่เจอข้อความว่า ซื้อเป็นของตนเอง
    ก็ผมซื้อไปแล้ว จะให้เสียเงินซื้อใหม่หรือไงเนี่ย
    ผมโดน Microsoft หลอกลวงหรือเปล่าครับเนี่ย

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

เข้า MS Store เลือก ... ที่ผมวงสีแดงไว้ตามภาพด้านล่าง

เลือก My Library มันจะขึ้น App ที่เราเป็นเจ้าของและกดปุ่มลูกศรลงเพื่อ Download App ที่ต้องการครับ

Comment

ขอบคุณครับที่กรุณาชี้แนะ
      แต่ผมไม่พบหน้าจอแบบที่ท่านแนะนำน่ะครับ

Originally posted by CannavaroJ View Post
      เข้า MS Store เลือก ... ที่ผมวงสีแดงไว้ตามภาพด้านล่าง

เลือก My Library มันจะขึ้น App ที่เราเป็นเจ้าของและกดปุ่มลูกศรลงเพื่อ Download App ที่ต้องการครับ

Comment

โพสภาพหน้าจอ MS Store เครื่องท่านให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
          โพสภาพหน้าจอ MS Store เครื่องท่านให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
          ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Last edited by sompolli; 26 Oct 2017, 07:05:23.

Comment

- กด windows + S พิมพ์ store
            - หรือจากปุ่ม start windows เลือก app MS store ตามรูปล่าง...

Comment

ทำตามท่าน Naja เลยครับ(User Log in เข้า Windows ต้อง User เดียวกับที่ซื้อด้วยนะครับ)

Comment

ขอบคุณ คุณ cannavaroj และคุณ naja มากครับ
                ดาวน์โหลดเกมมาติดตั้งใหม่ ได้แล้วครับ
                นึกไม่ถึงว่า ต้องเข้าระบบผ่านเมนู app >>store
                ุุูู^^'

Originally posted by naja View Post
                - กด windows + S พิมพ์ store
                - หรือจากปุ่ม start windows เลือก app MS store ตามรูปล่าง...

ทำตามท่าน Naja เลยครับ(User Log in เข้า Windows ต้อง User เดียวกับที่ซื้อด้วยนะครับ)
                Last edited by sompolli; 26 Oct 2017, 15:05:25.

Comment

Working...
                X