Announcement

Collapse
No announcement yet.

Battlefield 4 Thailand [Single-Mutilplayer]

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Nesta2312 View Post
    ผมกับน้องชายเล่นบ้านเดียวกัน แต่ไม่สามารถจอยกันได้ ต้องแก้ยังไงครับ ที่บ้านใช้เน็ต 3bb เราเตอร์รุ่น D-Link dsl2750e
    ลองFix Ip เครื่องดู กับ ตั้งค่า workgrop ในวงLAN ชื่อเดียวกัน

Comment

• BORKED

จัดเต็มทั้งเสียง และความเร็วกระสุน ตอนยิงได้มีเสียงกริ๊งทำเอานึกถึงสมัย Bad Company 2 เลย

แสงสะท้อนจากกล้องติดปืนสไนเปอร์ เหมือนจะถูกปรับใหม่ด้วย ไม่เวอร์อย่าง BF3 BF4

ปล. แปะข้อมูลประกอบ

10 THINGS YOU NEED TO KNOW ABOUT THE WEAPONS OF BATTLEFIELD 1

They feel fast because they are.
      If your weapon of choice is an automatic rifle or a powerful LMG, Battlefield 1 is loaded with guns to scratch your trigger finger on. In general, all of the weapons might feel a little faster than you'd expect. On top of adding drag and gravity to the bullets themselves, we increased the bullet velocity. This speeds things up and makes the gunplay feel more authentic.

The audio fidelity is top notch.
      DICE is known for delivering some of the best audio quality in gaming, and we're not going to disappoint with the weapon sounds in Battlefield 1. From the BANG of a shotgun to the CLINK of an empty click, we recorded a huge amount of real-world audio to use in the game. You can even tell when your magazine is running out of ammo now - your firing sound slightly changes when your ammo is low.

ที่มา https://www.battlefield.com/games/battlefield-1/weapons

Comment

• bf1 น่าเล่นบิงๆ

Comment

• Originally posted by akararat View Post
          ลองFix Ip เครื่องดู กับ ตั้งค่า workgrop ในวงLAN ชื่อเดียวกัน
          ลองแล้วครับยังไม่ได้เลย

Comment

• มีใครลอง Overwatch บ้างยังครับ

Comment

• เล่นมานาน ผมขอถามหน่อยครับ
              เรื่องกระสุนรถถังถ้าอยากยิงรถถังให้ระเบิดเร็วๆใช้กระสุนอันไหนครับ

Comment

• Originally posted by Aek111 View Post
                เล่นมานาน ผมขอถามหน่อยครับ
                เรื่องกระสุนรถถังถ้าอยากยิงรถถังให้ระเบิดเร็วๆใช้กระสุนอันไหนครับ
                กระสุนAP เน้นยิงท้ายรถ

Comment

• กระสุน damage ไม่ต่างกันมาก ยิง 2-3 ครั้งแตกเหมือนกัน สำคัญที่ตำแหน่งที่โดนยิงครับ

Comment

• กระสุนAP เน้นยิงท้ายรถ
                    กระสุน damage ไม่ต่างกันมาก ยิง 2-3 ครั้งแตกเหมือนกัน สำคัญที่ตำแหน่งที่โดนยิงครับ
                    ขอบคุณครับ ปกติผมเจอก็ยิงใส่แต่ด้านข้างกับด้านหน้าตัวถัง สงสัยยิงผิดที่ มันยิงผมไม่กี่ทีตาย TT
                    อ่อ อีกเรื่องนึงครับ ผมเป็นบ่อยมากๆ อยู่ดีๆตัวของผมลุกนั่งเองยืนเอง เวลาวิ่งก็ลุกนั่งๆ เป็นๆหายๆ ไม่รู้ว่าผมโดนแฮกรึป่าว
                    ช่วงหลังๆนี่เป็นถี่

Comment

• Originally posted by akararat View Post
                      มาระบาย ความเกรียนของผู้เล่น 555
                      เมื่อวาน เล่นBF4 เริ่มเล่น เราก้ วิ่งขึ้นรถถัง คืออาศัย ติดรถ ไปลงข้างหน้า คือตัวเองไม่ถนัดเล่น รถถังอยู่แล้ว แมร่งพิมไล่ลง GET OUT สาสสสส กุ แค่ติดไปลงข้างทาง พอดีผมเล่นสไนเปอร์ แบบว่าขี้เกียจเดิน อยากจะพิมด่า เป็นภาษาไทย เป็นEng ก็พิมไม่ถูก -*- เล่นไปสักพัก ลองกดดูรายชื่อในทีม ไม่เห็นแมร่ง ฆ่าได้เยอะแยะเลย ตาย30+ ...ถึงจะหัดเล่นรถถัง ก็ควรมีน้ำใจ ซัพพอท เพือนร่วมทีมหน่อย เกมเล่นเป็นทีม เล่นคนเดียว ไปเล่นsingle เหอะ
                      คนเล่นรถถัง เก่งๆ นะผมว่าอย่างน้อยต้อง ฆ่าได้เยอะ อย่างน้อยนิต้อง20+
                      บางคนเขาก็ อาจจะมีเพื่อน ไม่ก็เบื่อพวกเกรียน ยิงมั่ว ยิงปืนกลเล่นอยู่นั่นแหละ คนขับก็จะระแวงไปหมดยิงไรวะ หลังปะ ซ้ายเหรอ ที่สำคัญ เวลายิงปืนมันก็จะแสดงตำแหน่งของ รถเราให้ศัตรูเห็น ไปยิงท้ายรถถังอื่นก็ยาก โดนเครื่องบินอีก

Comment

• ช่วยหน่อยครับผมเจอปัณหา เข้าoriginไม่ได้ มันฟ้องให้ดาวน์โหลดติดตั้งใหม่ พอติดตั้งเสร็จเล่นได้สักพักมันก็เป็นวนกลับมาเตือนอย่างนี้นี้ หาทางแก้ไม่เจอครับใครพอรู้วิธีก็ช่วยหน่อยนะครับUntitled.png
                        แก้ได้แล้วนะครับเผื่อใครเจอเหมือนกัน ปิดแอนตี้ไวรัสของwindows ทุกครั้งที่เล่น
                        Last edited by nea; 26 Jun 2016, 21:59:43.

Comment

• BF4 เฟรมเรตตกเป็นช่วงๆ แก้ยังไงครับ

Comment

• Originally posted by kannesta View Post
                            BF4 เฟรมเรตตกเป็นช่วงๆ แก้ยังไงครับ
                            ขอทราบสเป็คคอมหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by Franc08765 View Post
                              ขอทราบสเป็คคอมหน่อยครับ
                              สเปคตามนี้ครับพี่

Comment

• Originally posted by kannesta View Post
                                สเปคตามนี้ครับพี่

[ATTACH=CONFIG]3695618[/ATTACH]
                                สเปคเทพขนาดนี้ผมไปไม่ถูกเลยครับ ลองซ่อมแซมเกมดูครับเผื่อช่วยได้

Comment

Working...
                                X